Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 7 của 7

code tính tổng điểm, trung bình trong VS 2008

mình dùng visual studio 2008 làm web với asp. đang làm phần quản lý thi và tuyển sình vào lớp 10. giờ mình tạo ra 1 gidview xong nhập điểm + ưu tiên + điểm nghề. chỗ điểm trung bình muốn nó tự tính ra
    mình tìm các tools trên vs mà ko ra. ai biết chỉ giúp mình với. nếu không thì cho 1 đoạn code cũng được ạ. mình chưa được nghiên cứu code mà toàn làm trên vs nên chưa rõ lắm. mong các bạn giúp đỡ nhiệt tình

Bạn hỏi rõ thêm một tí được không bạn? Điểm trung bình thì tính nnhư thế nào?

chỗ tính trung bình bạn phải code thôi làm sau có tool được.
    bạn add textbox hoặc label để hiện kết quả tính lên

hjx. mình ko được học tools mà toàn làm trên vs. các bạn có thể cho 1 cái code đơn giản kiểu như. toán + văn + sinh + điểm ưu tiên nghề + điểm ưu tiên.

các bạn giúp mình nhé

Trong VS có cái nào là tool tính trung bình cộng như Office đâu bạn [IMG]images/smilies/17.gif[/IMG]
    Chỉ có code thôi. Bạn nhập vào mấy cái điểm kia. Bạn cho nó nhận dữ liệu từ mấy textbox đó.
    Rồi cộng trừ nhân chia nó chèn vào.
    Thân!

cộng trừ nhân chia chèn vào thế nào bạn. tại mình gà quá với lại chưa code asp bao giờ nên thế . mong các bạn giúp mình phần này với ạ

Bạn copy code bên design + code liên quan đến phần này lên, mình mới trả lời cụ thể vấn đề của bạn được.
    Lập trình có nhiều cách thức để giải quyết 1 vấn đề.
    Bạn chỉ đưa ra 1 vấn đề chung chung thì 100 người trong box này sẽ đưa cho bạn 101 hướng giải quyết cho vấn đề của bạn đó.
    Thân!