Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 6 của 6
    Đang ở
    Hà Nội

Cách tính điểm của sinh viên trường nghề

Mình đang làm đề tài quán lí sinh viên của khoa CNTT bằng c#. Mình muốn hỏi ai biết cách làm phương thức tính điểm tổng kết môn với tổng kết học kỳ thì hồi âm cho mình biết với? Bạn nào có thì làm ơn gửi cho mình theo email:nguyenvanthai.169@gmail.com. cảm ơn rất nhiều

Thực tế đi bạn ơi. Nếu bạn muốn viết chương trình quản lý thật thì đâu chỉ có phương thức tính điểm, nó còn có nhiều yếu tố khác nữa chứ.

Minh biết là như vậy mình đã làm form với cơ sở dữ liệu nhưng lai tính điểm ko biết.
    CSDL của mình gồm 7 bảng.Minh upload file backup CSDL lên bạn restore xem dùm mình với

Tính điểm tổng kết thì môn thì tùy theo mỗi loại môn có các điểm thành phần và hệ số.
    Tính điểm tổng kết học kỳ thì bằng tổng DTK môn * số trình(tín chỉ)/ tổng số trình(tín chỉ).
    Công thức là vậy.Bạn chụp hình diagram của database rồi up lên mọi người xem góp ý cho là được.
    K nên gửi db lên.Rất ngại restore.

Mình xin được nói về CSDL của mình như sau:
    Bảng SV gồm:MaSV, HoTenSV, GioiTinh, NgaySinh, DanToc, DoiTuong, QueQuan, NoiOHienTai, KhoaHoc, MaLop, HinhAnh
    Bảng lop: MaLop, Tenlop, SiSo, MaKH
    Bảng môn hoc: MaMH, TenMH, SoTiet_LT, SoTiet_TH, SoTinChi, GiangVien, MaPhong
    Bảng khóa học: MaKH, KhoaHoc, HeHoc
    Bảng Phòng học: MaPhong, TenPhong, SoMay, NguoiQuanLy
    Bảng học kỳ:3 MaHK ,TenHK
    Các bảng(table) mình làm tương ứng với các form như vậy luôn
    Bây giờ mình tính làm thêm 1 bảng tbltongketmon và tương ứng với nó là 1 form như sau:
    tbltk_mon: MaSV, MaLop, MaMH, DiemKTra1, DiemKTra2, LanThi, DiemThi, DiemTK
    Đến đây thì nảy sinh ra nhiều vấn đề tính điểm?
    Qua các bảng như trên mình tính điềm tổng kết môn như thế nào?
    Tính được điểm tk môn thì mình phải tính điếm tk_hky nữa
    Cũng có 1 bảng và 1 form như sau:tbltk_hky: MaSV, MaLop, MaHK, TenHK, DiemTB_Mon, DiemTK_HK
    Bạn nào nghiên cứu và giúp mình làm với nha cuối tháng 6 mình nộp đề tài mà chưa làm ra nữa?
    Cảm ơn các bạn rất nhiều. Có gì xin hãy trao đổi với mình qua mail:nguyenvanthai.169@gmail.com

Cảm ơn thienthan34 rất nhiều bạn nói mình đã hình dung ra được một chút. Mà mình làm hỏi tí nữa nha lúc tính điểm tổng kết môn công thức tính của nó hình như ko cần dùng đến số trình phải ko?
    mình sẽ bắt tay vào làm. Nếu gặp rắc rối mình sẽ lại hỏi các bạn