Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Cách làm trang web cố định khung

Mình mới học ASP.NET ở trường và đang làm 1 web bán hàng.Có điều mình thắc mắc về giao diện
    Đó là khi mình chạy thì trang web hiện ra rất đều,đẹp,nhưng mà khi bấm vào phần edit của gridview ở phần admin thì gridview lại dãn ra và làm trang web cũng dãn ra nhìn xấu hẳn.Mình ko bít làm sao để khắc phục.
    Cái thứ 2 là,khi mình chạy 1 trang chưa có nội dung trong ContentPlaceHolder thì trang nó ngắn lại,khi có nội dung thì dãn ra theo nội dung đó.Mình thấy những tran web khác thì dù có hay ko có nội dung đều có 1 kích thước nhất định ko đổi.Đó là 2 thắc mắc của mình.Mình mới học nên hỏi hơi vụng về,mấy bạn thông cảm.T_T

mình làm bình thường mà bạn. cái của bạn mình chưa gặp bao giờ

Trích dẫn Gửi bởi bubu333
    Mình mới học ASP.NET ở trường và đang làm 1 web bán hàng.Có điều mình thắc mắc về giao diện
    Đó là khi mình chạy thì trang web hiện ra rất đều,đẹp,nhưng mà khi bấm vào phần edit của gridview ở phần admin thì gridview lại dãn ra và làm trang web cũng dãn ra nhìn xấu hẳn.Mình ko bít làm sao để khắc phục.
    Cái thứ 2 là,khi mình chạy 1 trang chưa có nội dung trong ContentPlaceHolder thì trang nó ngắn lại,khi có nội dung thì dãn ra theo nội dung đó.Mình thấy những tran web khác thì dù có hay ko có nội dung đều có 1 kích thước nhất định ko đổi.Đó là 2 thắc mắc của mình.Mình mới học nên hỏi hơi vụng về,mấy bạn thông cảm.T_T
    Bạn đặt kích thước cho các thẻ div bằng pixel cố định là được

Mình có làm theo bạn giangkoi nhưng khi mình edit gridview thì nó dãn ra ko cố định dc,có cách nào cố định gridview dù có edit hay ko??

Mình có làm theo bạn giangkoi nhưng khi mình edit gridview thì nó dãn ra ko cố định dc,có cách nào cố định gridview dù có edit hay ko??
    Đặt width cho grid luôn đi bạn

Mình cũng làm vậy lun,đặt width cho grid lun.Nhưng vẫn vậy à.Bạn có cách nào khác ko?

Bạn chú ý đến các thẻ style css( style1 style2,... bạn cứ để ý mà xem kiểu gì cũng có cái trùng nhau) tự tạo ra khi bạn design bạn tạo masterpage đúng ko bạn xem các trang kế thừa từ masterpage có bị trùng style ko? bạn nên dịnh dạng các phần tử = css cái j ra cái đó ko đến lúc sửa rất mệt!

Bạn thông cảm vì mình chưa nhìu kinh nghiem lắm,nên ko hỉu gợi ý của bạn,css thì sao bạn,vì mình bị truong hop khi edit gridview thì nó dãn ra vỡ khung,nên mình mún hỏi có cách gì cố định ko bị vỡ ko...Mong tin bạn

bạn tựv viết code hiển thị cho khỏe và đẹp. chứ mấy cái mặc định nhìn xấu hoắc ak

Bạn thông cảm vì mình chưa nhìu kinh nghiem lắm,nên ko hỉu gợi ý của bạn,css thì sao bạn,vì mình bị truong hop khi edit gridview thì nó dãn ra vỡ khung,nên mình mún hỏi có cách gì cố định ko bị vỡ ko...Mong tin bạn
    Bạn cố định Gridview ở thuộc tính width=?px và bạn xem cái gridview bạn width ko dc lớn hơn cái chứa nó, thực ra khi bạn tự thiết kế kéo thả và dùng chuột resize thì nó tự động sinh các style css là các style1, style2,... bạn để ý ở bên trong thể <head></head> đó nó sinh ra ở trong đó vì có thể bạn sử dụng masterpage và các trang kế thừa từ masterpage này bạn xem các style trong trang masterpage có giống các style ở trong trang bạn kế thừa ko? nếu giống bạn đổi tên đi cho khác thì nó sẽ ko bị vỡ linh tinh mà mình ko mong muốn, chúc bạn làm tốt, bạn nên tham khảo css và dùng css để định dạng sẽ tốt hơn!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối