Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Muốn lập trình web (trên Win ) thì nên dùng compiler gì (VB ...) ? Em hiện tại đang dùng VB (Web Developer 2008)
    Bạn đang hiểu sai khái niệm Compiler và IDE. Compiler là chương trình dịch từ mã nguồn sang mã máy (hoặc mã khác), còn IDE chính là cái Web Developer bạn đang sử dụng. Nó dùng để giúp người dùng viết code và triển khai ứng dụng nhanh chóng hơn (thay vì dùng Notepad để viết [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]). Trên Windows mà để phát triển ứng dụng Web dùng ASP.NET thì bạn dùng Visual Web Developer là OK rồi. À, nó không phải viết tắt là VB đâu nhé [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Liệu có thể sử dụng C# làm ngôn ngữ lập trình Web đc ko ? Em thắc mắc điều này bởi vì trong VB (Web Developer ) có 2 option language là : VB và Visual C#
    Lập trình ASP.NET cho phép bạn sử dụng C# hoặc VB.NET để viết

ASP là gì ? ASP khác gì với C# ?
    ASP là công nghệ Web cũ của Microsoft, hiện nay đã được thay thế bằng ASP.NET. Đây là một Framework dùng để phát triển ứng dụng Web. C# là ngôn ngữ lập trình được sử dụng để viết ứng dụng (nhiều loại ứng dụng: Web, Windows, Mobile...)

Cám ơn anh về những thông tin khá hữu ích , mong anh sẽ tiếp tục giúp đỡ

Một số thắc mắc về Lập trinh Web - Newbie

Hiện tại là em đang muốn làm 1 website , nhưng vẫn chưa biết bắt đầu từ đâu và như thế nào ?
    Em đã tham khảo một số nguồn thông tin và có một số các câu hỏi , mong các bro giải đáp
    1 - Muốn lập trình web (trên Win ) thì nên dùng compiler gì (VB ...) ? Em hiện tại đang dùng VB (Web Developer 2008)
    2 - Liệu có thể sử dụng C# làm ngôn ngữ lập trình Web đc ko ? Em thắc mắc điều này bởi vì trong VB (Web Developer ) có 2 option language là : VB và Visual C#
    3 - ASP là gì ? ASP khác gì với C# ?