Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Bạn có chắc chắn là đã cài SQL Server trên máy chưa?

Lỗi khi tạo cơ sở dữ liệu trong ASP MVC2

Mình mới bắt đầu với ASP MVC thôi, khi tạo csdl mình bị lỗi này,mong mọi người giúp đỡ
    Connection to SQL Server files (*.mdf) require SQL server express 2005 to function properly. please verify the installation of the component or download from the URL: go.microsoft.com/fwlink/?linkId=4925
    Mình dùng VS 2k8 SP1 và SQL 2k8

Trích dẫn Gửi bởi bimtocsieuquay
    Connection to SQL Server files (*.mdf) require SQL server express 2005 to function properly. please verify the installation of the component or download from the URL: go.microsoft.com/fwlink/?linkId=4925
    Kết nối tới tệp SQL (mdf) yêu cầu SQL 2005 express để hoạt động chính xác
    vui lòng xác nhận cài đặt thành phần hoặc tải về từ địa chỉ go.microsoft.com/fwlink/?linkId=4925

Trích dẫn Gửi bởi zstar
    Kết nối tới tệp SQL (mdf) yêu cầu SQL 2005 express để hoạt động chính xác
    vui lòng xác nhận cài đặt thành phần hoặc tải về từ địa chỉ go.microsoft.com/fwlink/?linkId=4925
    Hic hic hok lẽ giờ mình phải gỡ SQL 2k8 cài SQL 2k5 express sao [IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG][IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG]

Mình đã cài SQL 2k8 rồi, tạo mới bằng Add -> New item->SQL Sever Database -> lỗi
    Trên một máy khác mình cài SQL 2k8 express thì làm được, không biết có phải chỉ có express mới dc k nữa

Sau khi tìm hiểu trên mạng thì nguyên nhân là bạn không thể tạo ra database dạng .mdf với các phiên bản đầy đủ của SQL Server mà chỉ có thể sử dụng với phiên bản SQL Server Express.
    Regards,

bạn không cần gỡ sql server 2008 ra đâu. Bạn lên mạng down cái sql server 2005 express về cài vào là dùng được.

Cảm ơn các bạn,mình cũng tìm được nguyên nhân và cài SQL Express rồi