Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 21

Mình ko bít về MVC nhiều lắm, nhưng theo cái trang mà bạn đưa lên thì là định dạng bằng CSS rồi

css thì ko rành mấy, nhưng css đâu giúp hiển thị theo hàng ngang
    - mình tham khảo code của php thì nó có giải thuật xử lí (lấy số dòng chia cho số cần hiển thị bao nhiều sản phẩm trên 1 hàng )
    nhưng ko tài nào áp dụng cho MVC
    bó tay

dùng ListView thì sao

Trích dẫn Gửi bởi aydada
    dùng ListView thì sao
    trong mvc ko có listview, asp mới có.
    học MVC hiếu thông tin để tham khảo quá chán ghê, project mẫu cũng ko. vào trang asp của microsoft thì chỉ giới hiệu này kia code insert, update, delete, detail. còn nhiều cái mà ko biết làm sao.

Trích dẫn Gửi bởi hoanghuynh2409
    trong mvc ko có listview, asp mới có.
    học MVC hiếu thông tin để tham khảo quá chán ghê, project mẫu cũng ko. vào trang asp của microsoft thì chỉ giới hiệu này kia code insert, update, delete, detail. còn nhiều cái mà ko biết làm sao.
    Bác này học ở aptech -kỳ 1 đã học asp rồi mà vẫn hỏi cái này nhỉ? mvc thì coi như quay lại học asp thôi. Cái này là html + css thôi

Trích dẫn Gửi bởi Solewind.IT
    Bác này học ở aptech -kỳ 1 đã học asp rồi mà vẫn hỏi cái này nhỉ? mvc thì coi như quay lại học asp thôi. Cái này là html + css thôi
    MVC mà quay lại ASP ạc ạc. nếu quay lại ASP thì ko cần phải ngồi mài mò học MVC đâu.
    - vấn đề là ko cho nó điều kiện thì làm sao nó hiểu, HTML và CSS nó ko đủ thông minh để tự hiểu là trên 1 hàng có 3 sản phẩm thì tự động xuống hàng đâu.
    hiển thị thì làm được rồi, nhưng làm sao cho nó nằm hàng ngang 3 sản phẩm như trên và xuống đòng 3 sản phẩm kế tiếp.
    - chắc bạn biết viết code MVC phải ko. tui ko hiểu "học MVC mà quay lại ASP ?" quay lại asp học lại cái gì hay nó áp dụng những control và code giống asp???

Nói quay lại asp là về cái khoản dàn trang ấy, nếu dùng div thì cứ cố định kích thước div nó sẽ tự suống dòng (ví dụ vùng hiển thị rộng 300px thì để chiều rộng div là 100px-ko cần làm gì nữa) dùng table thì như bác nói ấy php hay mvc chả khác gì nhau.

Solewind.IT Nói đúng rồi đó. Cái hiển thị trang như thế nào là do mình viết cho CSS + HTML chứ. Cái MVC hiển thị DL lên HTML mà.

Trích dẫn Gửi bởi playdanyd
    Solewind.IT Nói đúng rồi đó. Cái hiển thị trang như thế nào là do mình viết cho CSS + HTML chứ. Cái MVC hiển thị DL lên HTML mà.
    hehe. Mình đã nói từ đầu là cái đó dùng CSS mà các bạn cãi nhau chi cho lắm[IMG]images/smilies/laughing.gif[/IMG]

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối