Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 8 của 8
    Đang ở
    24 Rạch Bùng Binh , P10,Q3 , HCM

tại sao khi xóa from đó rồi mà chạy vẫn lên from đó?

bác nào giải thích cho em với.
    em làm một dự án,thiết kế một from chính để liên kết tới các trang khác,em chạy thành công rồi,nhưng khi em vào program.cs để em cho test from khác nhưng nó vẫn chạy from chính lên.em kiểm tra mà chẳng hiểu rồi em xóa lần lượt các from và cả các class lẫn program.cs luôn mà chạy nó vẫn lên from chính mặc dù nó cũng đã bị xoá.thanks các bác nhé...
    đó các bác nghiên cứu giùm em
    nếu báo lỗi thì cứ yes nhé nó sẽ chạy đừng bấm No nó không chạy đâu vì em xóa hết rồi

Điều này là hoàn toàn vô lý, có thể bạn đã chạy ở chế độ bỏ qua lỗi và chạy với lần biên dịch thành công trước (dịch nôm na từ Tiếng anh ra là như vậy). Bạn hãy build lại project và chạy thử xem sao.

xài visual 2008 nhé

nếu báo lỗi thì cứ yes nhé nó sẽ chạy đừng bấm No nó không chạy đâu vì em xóa hết rồi
    Cậu có hiểu khi cậu chọn YES là như thế nào không "There were build errors. Would you like to continue and run the last successful build?" (Có lỗi khi biên dịch. Bạn có muốn tiếp tục và chạy lần biên dịch thành công lần cuối?). Vậy mà bạn chọn YES. (Bó tay).
    Lúc đó bạn có xóa cả project đi thì nó vẫn chạy. Để mình giải thích nhé.
    Khi bạn chạy thành công lần đầu tiên, chương trình đã được biên dịch ra một file .exe (trong thư mục debug thì phải). Nếu bạn chọn YES vừa rồi thì nó sẽ chạy cái chương trình từ file .exe này, nên bạn có thay đổi gì trong code đi nữa, cũng không thay đổi được kết quả chạy.
    Bạn phải chọn NO, và xem error ở những chỗ nào, fix nó lại và chạy nhé bạn thân!

Dốt Tiếng Anh +không chịu tìm tòi khổ thế đấy

Trong folder chứa project của bạn hãy tìm folder "Debug" trong đó chứa file đã build lần cuối cùng thành công. Khi bấm F5 để chạy project thì nếu có lỗi sẽ lấy file đã build thành công trước đó mà run

Vì vậy tốt nhất là build trước rồi mới run phải tách ra thành 2 động tác mới được.

quê em hồi nhỏ không được học tiếng anh mãi giờ học cao đẳng mới được học nên trình độ tiếng anh của em còn kém.thanks các bác nhiều nhé.

sau khi sửa code xong và chạy chương trình thì nó sẽ ra 1 cái form hỏi bạn muốn chạy như thế nào,cái cũ hay cái mới,dù là bất cứ chạy cái gì hay cài đặt cái gì thì các bạn nên đọc nhũng cái mà nó hiện ra,nó hỏi....................dù là tiếng anh hay tiếng việt thì cũng nên đọc nó để tránh những sai xót đáng tiếc xẩy ra,
    thấy tiếng anh là ngại không muốn đọc,đó là chính là bệnh lười của chúng ta mà tôi thường hay gặp.
    mới đọc có thể các bạn không hiểu gì,nhưng các bạn hãy nên đọc kỹ và cố gắng dịch và hiểu nó,nhưng mà hãy chú ý rằng,chỉ dịch ý chính và hiểu cả câu chứ không nên dịch từng từ.