Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Làm thế nào để bắt lỗi định dạng email một cách tự động?

Mình là web bằng Asp.net + C# nhưng tới chỗ kiểm tra tính hợp lệ của email trong trang đăng ký thành viên thì gặp phải khó khăn như thế này:

Mình muốn sau khi người dùng nhập thông tin email thì việc kiểm tra định dạng sẽ tự động được thực hiện ngay tức khắc mà không phải nhấn nút submit. Mình cũng đã thử sự kiện text-change của textbox nhập email rồi mà không được. Mong các PRO nhiệt tình chỉ giúp. Thanks very much!!!

bạn sử dụng mấy điều khiên validator ấy
    lost focus là nó tự báo thôi

Trích dẫn Gửi bởi ttt198x
    Mình là web bằng Asp.net + C# nhưng tới chỗ kiểm tra tính hợp lệ của email trong trang đăng ký thành viên thì gặp phải khó khăn như thế này:

Mình muốn sau khi người dùng nhập thông tin email thì việc kiểm tra định dạng sẽ tự động được thực hiện ngay tức khắc mà không phải nhấn nút submit. Mình cũng đã thử sự kiện text-change của textbox nhập email rồi mà không được. Mong các PRO nhiệt tình chỉ giúp. Thanks very much!!!
    Bạn sử dụng Validation ấy. Sử dụng RegularExpressionValidator, trong ControlTovalidate bạn trỏ đến o textbox nhập địa chỉ Email, tẽt thì bạn để cái gì cũng được, ValidationExpression thì bạn chọn kiểu Email là được. Chúc bạn làm bài tốt. Mình cũng đang làm Project web đây.

Àh, cám ơn các bạn thật nhiều, mình đã làm được[IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]