Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 9 của 9
    Trích dẫn Gửi bởi pvtam2a
    E có trang chitietsanpham có 1 image em muốn khi rê chuột lên ảnh thì nó sẽ hiển thị phóng to chi tiết ảnh đó lên . mọi nguời giúp nhé
    Nếu bạn dùng webform thì jquery là một phần tất yếu [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG] [ý kiến cá nhân]
    Đây là website có rất nhiều Demo jquery và Download hoàn toàn free [không đăng ký, link trực tiếp] mà mình rất hay sử dụng. Tất nhiên có cả yêu cầu zoom ảnh của bạn [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG] thân [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Phóng to ảnh khi rê chuột lên ảnh trong ASP.NET

E có trang chitietsanpham có 1 image em muốn khi rê chuột lên ảnh thì nó sẽ hiển thị phóng to chi tiết ảnh đó lên . mọi nguời giúp nhé

chào bạn, bạn có thể dùng Jquery để khi click vào ảnh thì ảnh đó sẽ được phóng to lên,mình cũng mới viết 1 module như thế trong asp.net.Nếu bạn dùng thì mình post code lên hoặc mình gửi cho bạn, Nếu bạn dùng jquery thì bạn can download thư viện jquery về

Hi, nobita255 bạn có thể gửi cho mình code đó và cách làm đc chứ. thanks

Mình đang có nhiều ảnh đang chạy = jquery rồi. khi rê chuột qua nó dừng lại rồi, nhưng chưa room to ảnh lên dc, bạn nào có khả năng giúp mình với.

css chỉ căn chỉnh dc thoai. js mới làm khi chuyện này

cái đó làm bằng cái gì vậy bạn, css hay javascript

Trích dẫn Gửi bởi huudien08t2
    Mình đang có nhiều ảnh đang chạy = jquery rồi. khi rê chuột qua nó dừng lại rồi, nhưng chưa room to ảnh lên dc, bạn nào có khả năng giúp mình với.
    Bạn thấy cái này thế nào[IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG]

Mã:
    <%@ Page Language="C#" AutoEventWireup="true" CodeFile="Default.aspx.cs" Inherits="_Default" %> <%--phai co de su dung obout_ImageZoom_NET.dll trong thu muc Bin --%><%@ Register TagPrefix="obout" Namespace="OboutInc.ImageZoom" Assembly="obout_ImageZoom_NET"%> <!DOCTYPE html PUBLIC "-//W3C//DTD XHTML 1.0 Transitional//EN" "http://www.w3.org/TR/xhtml1/DTD/xhtml1-transitional.dtd"> <html xmlns="http://www.w3.org/1999/xhtml"><head runat="server"><title>FCWECANDO.COM</title></head><body><form id="form1" runat="server"style="font-size: large; color: #000080; font-weight: bold; text-align: center;"> <%--cac duong dan phai that chinh xac--%><%--ImageUrl duong dan toi hinh anh nho--%><%--BigImageUrl duong dan toi hinh anh lon--%><div> <p><asp:HyperLink ID="HyperLink1" runat="server"NavigateUrl="http://www.FCWECANDO.COM">FCWECANDO.COM</asp:HyperLink></p> <obout:ImageZoom runat="server" ImageUrl="Images/mw.jpg" BigImageUrl="Images/missworld.jpg" StyleFolder="styles/simple" ID="images" /></div></form></body></html>

Mã:
    <html>    <head>        <meta http-equiv="Content-Type" content="text/html; charset=UTF-8">        <title>JSP Page</title><style type='text/css'>.img-thumbnail{position: relative;z-index: 0;}.img-thumbnail:hover{background-color: transparent;z-index: 50;}.img-thumbnail span{position: absolute;background-color: #ffffff;padding: 5px;left: -1000px;border: 1px solid #000;visibility: hidden;color: black;text-decoration: none;}.img-thumbnail span img{border-width: 0;padding: 2px;}.img-thumbnail:hover span{visibility: visible;top: -100px;left:100px;}</style>    </head>    <body>     <a class="img-thumbnail" href="#" >        [IMG]images/images.jpeg[/IMG]                    [IMG]images/images.jpeg[/IMG]            </a>        </body></html>