Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Sắp xếp thứ tự menu theo ý mình trong ASP.NET?

Em có một bảng Category như sau :

CateID , CateName , Position
    1 , Laptop, 1
    2 , PC, 2
    3 , LCD, 3
    4 , Case, 4

mặc định khi mình bind dữ liệu ra menu thì menu sẽ lấy dữ liệu ra theo thứ tự. Mọi người cho mình hỏi
    làm cách nào mình có thể sắp xếp thứ tự theo ý của mình. Thanks mọi người

"Sắp xếp thứ tự theo ý của mình"
    . Vậy ý của bạn ở đây là sắp xếp theo thứ tự nào?

Trích dẫn Gửi bởi xuanchien
    . Vậy ý của bạn ở đây là sắp xếp theo thứ tự nào?
    có nghĩa là trên gridview mình tạo 2 nút lên và xuống để sắp xếp thứ tự cho chúng !

Trích dẫn Gửi bởi skullrapper
    có nghĩa là trên gridview mình tạo 2 nút lên và xuống để sắp xếp thứ tự cho chúng !
    Hic theo mình hơi thủ công chút bạn đã có trường position rồi khi đọc dữ liệu ra bạn chỉ ần thế này:
    Select CateID, CateName from Bang Order By Position desc còn bạn muốn theo thứ tự thì hơi thủ công chút sửa lại Position cho nó là ok!

Mã:
    private void Load_ThuTu()
        {
            string HienTai = DuLieu._DataTable("SELECT cThuTu FROM TableXYZ WHERE ID=" + Request.QueryString["ID"]).Rows[0][0].ToString();
            string TuongLai = null;
            if (Request.QueryString["do"] == "up")
                TuongLai = DuLieu._DataTable("SELECT TOP 1 cThuTu FROM TableXYZ WHERE cThuTu<" + HienTai + " ORDER BY cThuTu DESC").Rows[0][0].ToString();
            else
                TuongLai = DuLieu._DataTable("SELECT TOP 1 cThuTu FROM TableXYZ WHERE cThuTu>" + HienTai + " ORDER BY cThuTu ASC").Rows[0][0].ToString();
            DuLieu._RunNoReturn("UPDATE TableXYZ SET cThuTu=" + HienTai + " WHERE cThuTu=" + TuongLai);
            DuLieu._RunNoReturn("UPDATE TableXYZ SET cThuTu=" + TuongLai + " WHERE ID=" + Request.QueryString["ID"]);
            Response.Redirect(Request.Path);

}
    Có thể làm theo 2 cách. QueryString or RowCommand để lấy Mã [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    Load dữ liệu lên thì chỉ cần order by cột thứ tự