Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Làm sao nhúng ảnh vào CKEditor?

Xin chào các bạn, mình là thành viên mới mong các bạn giúp đỡ!

Hiện mình đang làm 1 website, nhưng mình gặp khó khăn ở bước nhúng ảnh vào CKeditor, bởi vì mình cấu hình cái Editor là không cho Hyperlink hay chèn ảnh. Bởi vì mình hạn chế thành viên chèn ảnh từ các link ko rõ ràng, hoặc link chết thì hình ko hiện thị.

Mình chỉ cho thành viên nhúng ảnh mà họ đã upload lên. Cụ thể là thành viên upload 3 tấm ảnh lên sever của mình, khi upload xong, họ chỉ cần nhấn nút "Nhúng" tấm ảnh họ muốn vào CKEditor là tấm ảnh này sẽ hiện thị trong cái editor liền.

Bạn nào có kinh nghiệm, xin chỉ giáo!

Xin cám ơn,

Phiên bản CKEditor miễn phí mình nhớ k nhầm là k có phần quản lý ảnh, còn bản FCKEditor thì có.

Trích dẫn Gửi bởi seekill
    Phiên bản CKEditor miễn phí mình nhớ k nhầm là k có phần quản lý ảnh, còn bản FCKEditor thì có.
    Nhầm rồi,CKEditor là phiên bản sau của FCKEditor,dùng rất mượt và ngon
    Demo:
    http://ckeditor.com/demo

Trích dẫn Gửi bởi hungnm
    Nhầm rồi,CKEditor là phiên bản sau của FCKEditor,dùng rất mượt và ngon
    Demo:
    http://ckeditor.com/demo
    Cái này thì e biết nó là phiên bản sau của FCKEditor (bắt đầu từ bản 3x nó có tên CKEditor), nhưng a thử xem, trước e thử bản free của CKEditor thì k có phần quản lý và up ảnh như FCKEditor 2x a ạ [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi seekill
    Cái này thì e biết nó là phiên bản sau của FCKEditor (bắt đầu từ bản 3x nó có tên CKEditor), nhưng a thử xem, trước e thử bản free của CKEditor thì k có phần quản lý và up ảnh như FCKEditor 2x a ạ [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]
    Bạn biết cách làm không chỉ cho mình với? (mò cả FCKeditor luôn mà ko được) Làm sao mà thành viên upload ảnh lên sever rồi, thì chỉ cần bấm nút " Nhúng" của tấm ảnh là tấm ảnh hiện thị trong cái Editor được?

Hiện tại e phải bật chức năng "Attach image" (cài này e muốn tắt luôn) và làm thủ công như sau:

1. Upload hình lên sever, upload xong nó hiên ra cái link tấm hình
    2. Copy link đó
    3. Bấm Attach Image trong editor --> Paste link hình vào

Cách này mất thời gian wa, và lại ko đúng tiêu chí của em. Tiêu chí em là:
    - Cài đặt FCK editor dạng căn bản nhất (là chỉ chỉnh font, size, color, bold...thôi)
    - Tắt chức năng attach Image trong editor luôn (vì e ko muốn user paste link hình từ các trang khác, rất khó quản lí)
    - Upload hình lên sever, chĩ cần nhấn nút Nhúng là hình đó tự đông hiện thị trong editor luôn.

Anh em nào biết, mong chỉ tận tình với, xin cản ơn nhiểu.