Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Nên dùng cơ sở dữ liệu nào vào lập trình web bằng ASP.NET

Em định viết 1 website bán hàng bằng C# (đơn giản thôi) thì em nên dùng cơ sở dữ liệu nào cho dễ làm và đơn giản. access hay sql. bác nào cho em câu trả lời với. THank các bác

Cho em hỏi chứ dùng luôn cái Sql trong visual có sẵn có được không ạ

Vâng cám ơn bác- Bác có tài liệu nào về cái sql trong visual đấy không ạ. share em với. Cả tài liệu về kết nối với cơ sở dữ liệu nữa. em chưa biết j về kết nối cơ sỡ dữ liệu cả

Vâng cám ơn bác- Bác có tài liệu nào về cái sql trong visual đấy không ạ. share em với. Cả tài liệu về kết nối với cơ sở dữ liệu nữa. em chưa biết j về kết nối cơ sỡ dữ liệu cả
    SQL trong Visual Studio là gì vậy bạn? Đó có phải là SQL Server Express không?

Đại loại là bác có tài liệu nào về lập trình web bằng ASP.NET và C# để có thể làm được 1 website ý. Cái sql mà nó tích hợp sẵn trong visual đấy bác. Tạo cơ sở dữ liệu trong đó như thế nào ý. em thấy nó cũng có table, query... giống access mà

Trích dẫn Gửi bởi xuanchien
    SQL trong Visual Studio là gì vậy bạn? Đó có phải là SQL Server Express không?
    chắc là cái express đi kèm visual. chắc bạn ấy tưởng cái sql server compact tool gì đó là một cái sql khác ^^