Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Không tìm thấy Stored procedure khi làm việc trên ASP.NET.

Hix cái tiêu đề có vẻ không được chi tiết lắm hihi mong mod bỏ qua cho em nha(Bác nào có lòng tốt fix lại hộ em luôn vơi. Thank bác). Bài tập của em là thế này. Em tạo một trang đăng nhập và viết một thủ tục trên sql 2008 để truy vấn và kiểm tra việc đăng nhập. Xong rồi em gọi nó nhưng cứ bị lỗi là không tìm thấy thủ tục đấy. Mọi người xem hộ mình với.

Đây là hình ảnh về code của thủ tục trên

Cảm ơn mọi người trước nha.

Trích dẫn Gửi bởi thach.thuc
    Bỏ cái dbo thử xem
    Đã bỏ dbo ở tên thủ tục khi gọi và kết quả cũng vẫn thế [IMG]images/smilies/redface.png[/IMG]. Chẳng nhẽ không có cao nhân nào biết vấn đề này ak?

Xem code của bạn thì không có chỗ nào sai. Chỉ có những cái không thấy thì không biết có sai không.
    Bạn kiểm tra lại:
    1. Store đó thuộc db nào? phân quyền truy cập store DangNhap đó?
    2. Xem lại chuỗi kết nối (biến con) xem có đúng db, đúng user được quyền truy cập không?
    3. Hoặc bạn sửa dbo.DangNhap thành DangNhap (bỏ dbo.) thử xem

Copy cái connection string lên xem? Chắc lại quên chọn database rồi

Mình đăng nhập vào SqlServer 2008 bằng SqlServer Authenticationcó user và password đã được thiết lập rồi. Mình cũng không phân quền gì cả với lại cái này mình cũng không biết. Các bạn giúp mình với. Mình nghe ở đâu đó là nếu không có dbo thì server không tìm thấy thủ tục thì phải [IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG]. Mà trong cái của mình có dbo rồi ma.

Trích dẫn Gửi bởi nguoirung1.6
    Mình đăng nhập vào SqlServer 2008 bằng SqlServer Authenticationcó user và password đã được thiết lập rồi. Mình cũng không phân quền gì cả với lại cái này mình cũng không biết. Các bạn giúp mình với. Mình nghe ở đâu đó là nếu không có dbo thì server không tìm thấy thủ tục thì phải [IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG]. Mà trong cái của mình có dbo rồi ma.
    Bỏ cái dbo thử xem

Bạn đã khắc phục được chưa? Nếu chưa bạn hãy kiểm tra lại chuỗi kết nối xem? Xem Store Procedure của bạn được tạo trên Database nào? Khi gọi store tên đã chuẩn chưa? Hãy thử các cách bạn à! Có gì post code lên để anh em debug giúp cho. Good luck!

Trích dẫn Gửi bởi duytuyen26
    Bạn đã khắc phục được chưa? Nếu chưa bạn hãy kiểm tra lại chuỗi kết nối xem? Xem Store Procedure của bạn được tạo trên Database nào? Khi gọi store tên đã chuẩn chưa? Hãy thử các cách bạn à! Có gì post code lên để anh em debug giúp cho. Good luck!
    Nói chung vấn đề của mình là do không build file webconfing thui. Sau khi thiết lập kết nối thì build nó lại thế là Ok.