Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Bind dữ liệu của biến lên Label trong ASP.NET?

Mình đang gặp một vấn đề khi mới bind dữ liệu của 1 biến lên Label. Trong file aspx.cs mình có 1 biến public là gia.
    Trong file giao diện thuộc tính text của LAbel mình muốn bind biến gia và cộng thêm phần đuôi là loại tiến ví dụ như USD.
    Mình viết như vậy như không thể hiển thị được đúng như mong muốn

Text="<%#gia%>USD"

Bạn nào biết cách bind trực tiếp và hiển thị như mong muốn mà không cần thêm một biến trung gian không. Mình cám ơn nhiều [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

thế thì trong file .asp gán luôn label.text = gia.tostring(); sao phải vất vả nhỉ [IMG]images/smilies/dont_know.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi ninjatq
    cám ơn bạn. Tại vì mình thắc mắc là trong 1 cái div mình bind thế này

background-image:url(../images/anh<%#tenanh%>.jpg)

thì kết quả giống như mình mong muốn.Nhưng đến khi bind vào thuộc tính text của Label thì không ra đúng ý mình mà không hiểu tại sao.
    Bạn đưa 1 đoạn code ở phần giao diện và phần code behind lên cho mọi người tham khảo.

cám ơn bạn. Tại vì mình thắc mắc là trong 1 cái div mình bind thế này

background-image:url(../images/anh<%#tenanh%>.jpg)

thì kết quả giống như mình mong muốn.Nhưng đến khi bind vào thuộc tính text của Label thì không ra đúng ý mình mà không hiểu tại sao.

Bạn có thể làm thế này:

Mã:
    <asp:Label runat='server' Text='<% Eval(Container.DataItem, "gia", "{0} VND") %>' />

Nguyên nhận do bạn chèn chữ USD vào, muốn nối thêm chữ dùng dataBinding làm như sau:
    <asp:Label ID="Label1" runat="server" Text='<%# String.Concat(gia," USD")%>'></asp:Label>