Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

đếm số người online chạy không đúng ????

Không biết thế nào mà khi chạy ở localhost thì mình mớ 2 trình duyệt thì số người online chính xác 2. Nhưng khi up lên host thì nhiều máy truy cập nhưng số người online chỉ là 1. Các bạn xem code có sai chỗ nào không giúp mình nhé.

Còn trong masterpage code behind thì mình chỉ gán lại cái Application["online"] cho label thôi.

Mã:
    <%@ Application Language="C#" %>

<script runat="server">

void Application_Start(object sender, EventArgs e) 
        {
            // Code that runs on application startup
            Application["visited"] = 0;
            Application["online"]=0;

}

void Application_End(object sender, EventArgs e) 
        {
            //  Code that runs on application shutdown
            Application.Remove("online");
        }

void Application_Error(object sender, EventArgs e) 
        { 
            // Code that runs when an unhandled error occurs

}

void Session_Start(object sender, EventArgs e) 
        {
            // Code that runs when a new session is started
            int visited = 0;
            System.IO.StreamReader r = new System.IO.StreamReader(Server.MapPath("~/App_Data/visited.txt"));
            visited = int.Parse(r.ReadLine());
            r.Close();
            visited++;
            Application["visited"] = visited;

System.IO.StreamWriter wr = new System.IO.StreamWriter(Server.MapPath("~/App_Data/visited.txt"));
            wr.Write(visited);
            wr.Close();

int dem = int.Parse(Application["online"].ToString());
            dem++;
            Application["online"] = dem;
        }

void Session_End(object sender, EventArgs e) 
        {
            // Code that runs when a session ends. 
            // Note: The Session_End event is raised only when the sessionstate mode
            // is set to InProc in the Web.config file. If session mode is set to StateServer 
            // or SQLServer, the event is not raised.
            int dem = int.Parse(Application["online"].ToString());
            dem--;
            Application["online"] = dem;
        }

</script>

View more random threads:

ko phải có nhiều người làm được, mà là làm chạy ko chính sát nên ko ai giám trả lời, cái này mình thấy nhiều trong forum rồi nhưng chưa có cái nào chạy chính sát. và ổn định cả

nobody help me!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

tôi đã mở thử 2 trình duyệt(trên 1 máy tính) => 1 máy hiển thị 1 người online, 1 máy thì 3 người online. Khi tắt trình duyệt hiện 1 người online và refresh lại trình duyệt hiện 3 người online thì vẫn không giảm xuống mà vẫn là 3. j là như thế nào???

[IMG]images/smiliesot_talking.gif[/IMG] hi. Chắc là nhiều người làm cái này rồi nên ko ai có hứng trả lời bạn đó. Bạn bật 2 trình duyệt =2 online, vậy thử tắt đi xem có giảm đi ko? hay thử cài thêm vài trình duyệt nữa xem: IE,FF,Chrome,Safari,Opera,...Nhìn code thì chưa thấy sai ở đâu.haiz

Trích dẫn Gửi bởi xiaoku
    tôi đã mở thử 2 trình duyệt(trên 1 máy tính) => 1 máy hiển thị 1 người online, 1 máy thì 3 người online. Khi tắt trình duyệt hiện 1 người online và refresh lại trình duyệt hiện 3 người online thì vẫn không giảm xuống mà vẫn là 3. j là như thế nào???
    [IMG]images/smilies/2.gif[/IMG] Cái vụ này không chính xác được đâu. Khi mở trình duyệt rồi vào trang web thì Session=start=>Ok. Nhưng khi mình tắt tab đi thì lại không đồng nghĩa với việc session=end. Thế mới chuối.hehe
    p/s: t cũng chưa đọc tài liệu nào nói rõ về cái đó đâu. Cho nên có thể phải chỉnh cho chuẩn. hix

Trích dẫn Gửi bởi mrfour.it
    [IMG]images/smilies/2.gif[/IMG] Cái vụ này không chính xác được đâu. Khi mở trình duyệt rồi vào trang web thì Session=start=>Ok. Nhưng khi mình tắt tab đi thì lại không đồng nghĩa với việc session=end. Thế mới chuối.hehe
    p/s: t cũng chưa đọc tài liệu nào nói rõ về cái đó đâu. Cho nên có thể phải chỉnh cho chuẩn. hix
    Bác này chuẩn đấy. Khi tăt trình duyệt không có nghĩa là kết thúc một Session. Cái này mình cũng chưa biết làm sao với nó nữa.

xem ra vấn đề này chỉ có thể làm tương đối như đoạn code của mình thôi nhỉ. Mình thấy nhiều trang có thông kê online nhưng chắc cũng chỉ viết code như mình thôi fai ko?? vì tắt trình duyệt != session= end mà.

Trích dẫn Gửi bởi xiaoku
    xem ra vấn đề này chỉ có thể làm tương đối như đoạn code của mình thôi nhỉ. Mình thấy nhiều trang có thông kê online nhưng chắc cũng chỉ viết code như mình thôi fai ko?? vì tắt trình duyệt != session= end mà.
    lầm to rồi đấy sésion thì tắt trình duyệt nó end, còn Application thì ko bao vờ trừ khi tắt turn off computer

Trích dẫn Gửi bởi hoanghuynh2409
    lầm to rồi đấy sésion thì tắt trình duyệt nó end, còn Application thì ko bao vờ trừ khi tắt turn off computer
    vậy mình phải làm thế nào để đếm số người online chính xác???

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối