Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 6 của 6
    Trích dẫn Gửi bởi meoconlongvang
    Bạn đang cố làm 1 điều mà theo mình nghĩ là ko thể. Website chạy dưới client dựa trên trình duyệt web và nó chỉ có thể làm được những điều mà trình duyệt web có thể làm được mà thôi. Nhưng một trình duyệt web không thể tự tiện lấy các thông tin cá nhân của người dùng như user name, computer name, phân quyền mà gửi lên server được. Hành động đó không khác gì spyware cả. Tuy nhiên, nếu bạn vẫn muốn thực hiện ý tưởng này thì bạn có thể dùng javascript chạy activex hoặc java applet để thu thập những thông tin đó từ máy client. Trang web của bạn nếu chỉ để làm đề tài thì ko sao, nhưng web thương mại mà làm kiểu này thì chẳng có ma nào dám vô cả đâu, có khi bị mấy anti virus block lại cũng không chừng.
    E làm trên mô hình server nội bộ của 1 cty, tức là thế này khi người sử dung đăng nhập hệ thống thì sẽ phải tích vào nút Active Directory đồng thời điền user và pass, sau khi đăng nhập là chương trình quản lý của mình sẽ nhận ra đó là người của phòng nào trong cty.

Trích dẫn Gửi bởi meoconlongvang
    Bạn đang cố làm 1 điều mà theo mình nghĩ là ko thể. Website chạy dưới client dựa trên trình duyệt web và nó chỉ có thể làm được những điều mà trình duyệt web có thể làm được mà thôi. Nhưng một trình duyệt web không thể tự tiện lấy các thông tin cá nhân của người dùng như user name, computer name, phân quyền mà gửi lên server được. Hành động đó không khác gì spyware cả. Tuy nhiên, nếu bạn vẫn muốn thực hiện ý tưởng này thì bạn có thể dùng javascript chạy activex hoặc java applet để thu thập những thông tin đó từ máy client. Trang web của bạn nếu chỉ để làm đề tài thì ko sao, nhưng web thương mại mà làm kiểu này thì chẳng có ma nào dám vô cả đâu, có khi bị mấy anti virus block lại cũng không chừng.
    đồng ý với điều này!

Đồng bộ giữa quyền truy nhập của máy tính với quyền truy nhập của web

Em có một ý tưởng là thế này: hiện tại em đang có 1 chương trình quản lý sd asp.net và trên máy tính có phân các quyền cho ng sd, e muốn khi người sd đăng nhập log vào máy tính thì cũng đồng thời chương trình quản lý của mình được đăng nhập dưới quyền tương ứng. và chương trình ql tự nhận ra đc ng đăng nhập hệ thông(admin hay guest) mà không phụ thuộc vào tên user và pass(có sẵn trong CSDL) mong các anh chị, các bạn giúp đỡ, đưa ra cho mình phương hướng giải quyết vấn đề này vì mình chưa tìm ra hướng.

Trích dẫn Gửi bởi bjn_cntt
    E làm trên mô hình server nội bộ của 1 cty, tức là thế này khi người sử dung đăng nhập hệ thống thì sẽ phải tích vào nút Active Directory đồng thời điền user và pass, sau khi đăng nhập là chương trình quản lý của mình sẽ nhận ra đó là người của phòng nào trong cty.
    Nếu user đã nhập user/pass thì bạn cần gì thông tin user trên máy của người đó ?

Em đã tìm đc cái để thực hiện ý tưởng của mình, đó là ASP.NET xác thực và ủy quyền (ASP.NET authentication and authorization) mày mò mấy hôm nay nhưng vẫn chưa làm đc, vậy anh chị, hay bạn nào đã từng làm về cái này có thể làm 1 cái project đơn giản để làm 1 bản mẫu cho e được không, em nghĩ chắc cũng sẽ có nhiều người cần cái này[IMG]images/smilies/17.gif[/IMG][IMG]images/smilies/17.gif[/IMG]