Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Lỗi FCKEditor The resource cannot be found !!

Mong mọi người giúp đỡ, trước khi mang sang máy khác chạy mình thử test trực tiếp trên máy mình chạy cả trên IIS đều ổn , không có lỗi gì về FCKEditor nhưng ko biết tại sao mang sang máy khác chạy thì FCKEditor lại có thông báo lỗi như thế này.

Server Error in '/BEMS' Application.

The resource cannot be found.
    Description: HTTP 404. The resource you are looking for (or one of its dependencies) could have been removed, had its name changed, or is temporarily unavailable. Please review the following URL and make sure that it is spelled correctly.

Requested URL: /BEMS/fckeditor/editor/fckeditor.html

Rất mong nhận được giúp đỡ của mọi người!

Bạn vào mục FckEditor mở file fckEditor.js và tìm kiếm dòng

Mã:
    var _FileBrowserLanguage    = 'php' ;   // asp | aspx | cfm | lasso | perl | php | pyvar _QuickUploadLanguage    = 'php' ;   // asp | aspx | cfm | lasso | perl | php | py
    Sửa nó thành

Mã:
    var _FileBrowserLanguage    = 'aspx' ;  // asp | aspx | cfm | lasso | perl | php | pyvar _QuickUploadLanguage    = 'aspx' ;  // asp | aspx | cfm | lasso | perl | php | py
    Xem thử

mình nghĩ bạn nen dùng Editor trong bộ Ajaxtookkit thì có lẽ ỗn hơn cái FCK đó .
    FCK bạn cấu hình ko đúng thì cũng ko chạy ỗn định đc đâu

Trích dẫn Gửi bởi kenturo
    mình nghĩ bạn nen dùng Editor trong bộ Ajaxtookkit thì có lẽ ỗn hơn cái FCK đó .
    Mình hay dùng FCK có có j không ổn định đâu bạn. kenturo thử nói không ổn định chổ nào thế để mình biết đường mà tránh

Trích dẫn Gửi bởi kenturo
    Nếu đã cấu hình không đúng thì nó sẽ k chạy [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG] nhưng cấu hình oki rùi thì dùng ngon mừ

NÓ cũng dễ dùng mà chỉ chỉnh mấy chổ thôi [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Hehe tiện đây các bạn cho mình hỏi. Mình muốn cấu hình cái FCK này sao cho các item của nó hiển thị theo ý muốn có được không. Bình thường mình chỉnh thuộc tính ToolBarSet="Basic" nhưng nó lại thứa mất mấy cái chẳng cần. Trong khi cái cần thì chẳng thấy đâu. Bây giờ mình muốn cấu hình nó sao cho ngoài nhưng cái để căn chỉnh văn bản thì có thêm cái để hiển thị hình ảnh nữa. Các bạn chỉ cho mình với. Mình xin cảm ơn.

Bạn mở file Fckconfig.js lên bạn sẻ thấy các thuộc tính bạn cần, và bạn có thể chỉnh sửa cái nào ẩn hiện theo ý muốn của bạn, Bạn sửa cái defaul, xóa bớt chức năng đi là được