Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 9 của 9
    Trích dẫn Gửi bởi kocoviecgikho
    Cái web form của bạn muốn làm gì trên đó ?
    1 cái file dialog để chọn file còn gì nữa ko ?
    có muốn xem nội dung file trước khi import vào DB ko ?
    nếu dữ liệu lớn ko ai muốn xem trước khi insert hết !
    hơn nữa có nhất thiết là file excel ko ? file csv được ko ?

khi import cũng phải tạo báo cáo import được bao nhiêu, lỗi bao nhiêu, lỗi gì .v..v.v
    Chào bạn.
    Cái web form của mình chỉ cần một cái gridview và cái button(nút import), để khi người dùng nhấn vào nút import thì nó sẽ cho họ chọn file cần import và đưa vào DB lun, mà ko cần xem dữ liệu trước khi insert, cũng ko nhất thiết là file excel đâu. Bạn có thể cho một cái project ví dụ tương tự như trên giúp mình được ko.
    [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Thiết kế trang web để import file dữ liệu excel bằng asp.net C# với webform

Chào các bạn.
    Mình đang muốn thiết kế một trang web với chức năng: có thể nhập dữ liệu từ một file excel vào cơ sở dữ liệu SQL Server 2005. Ví dụ như: mình có một file excel về thông tin khách hàng và một cơ sở dữ liệu về khách hàng(có bảng về thông tin khách hàng). mình muốn thiết kế một trang webform để nhập dữ liệu của file excel này vào cơ sở dữ liệu về khách hàng của mình. Bạn nào biết làm thì giúp mình với.Mình đang cần gấp.
    Ai biết chỉ giúp với.

Đang ở
    Hà Nội
    Cái web form của bạn muốn làm gì trên đó ?
    1 cái file dialog để chọn file còn gì nữa ko ?
    có muốn xem nội dung file trước khi import vào DB ko ?
    nếu dữ liệu lớn ko ai muốn xem trước khi insert hết !
    hơn nữa có nhất thiết là file excel ko ? file csv được ko ?

khi import cũng phải tạo báo cáo import được bao nhiêu, lỗi bao nhiêu, lỗi gì .v..v.v

Trích dẫn Gửi bởi Digit Life
    - Thiết kế cái web page để upload cái file excel lên server.
    - Viết class để xử lý cho cái file excel đã upload (tuơng tự winform, trong forum có nhiều bài hướng dẫn lấy dữ liệu cho excel lắm).
    Mình đã làm được một trang upload dữ liệu rồi. Còn class để xử lý cái file dữ liệu đã upload thì mình chưa làm được, cái class này mình viết code trong trang import lun hay là viết một hàm thư viện hả bạn.Bạn có thể nói rõ hơn được ko , hay cho mình ví dụ cụ thể đc k. Giúp mình với, mình chỉ mới học lập trình web thui.
    Thank so much

Cái web form của mình chỉ cần một cái gridview và cái button(nút import)
    Cái Gridview để làm gì ?

Lúc trước tôi có làm 1 cái như vậy, bây giờ đâu có sẵn.
    Thông thường project kiểu này thì đa số sử dụng file Csv nhiều bởi vì dung lượng file nhỏ hơn so với file excel có cùng nội dung và hơn nữa ko bị dính virus macro.

Đầu tiên là file csv phải được upload lên server (phía client lấy javascript đọc file csv thì tui chưa làm)
    Sau đó có 2 cách import :
    *Cách 1: Sử dụng BULL INSERT của sqlserver để insert vào 1 table tạm nào đó có số field tương ứng với file csv. Sau đó mới insert into vào table chính (file CSV phải được copy lên DB server trước)
    *Cách 2: Phía server sử dụng code C# đọc từng dòng rồi sau đó tạo câu SQL để Insert vào Table (file CSV phải được copy lên source Web server trước)

Tôi thì hay dùng cách 1 hơn. SQLSERVER làm cũng khá nhanh 500.000 rows mà nó Bull 1 phát có 2phút thôi.

- Thiết kế cái web page để upload cái file excel lên server.
    - Viết class để xử lý cho cái file excel đã upload (tuơng tự winform, trong forum có nhiều bài hướng dẫn lấy dữ liệu cho excel lắm).

Mình có viết một cái demo, gửi cho bạn tham khảo nè

Bạn cho mình hỏi một chút, nếu mà mình imp số liệu lơn, tầm khoảng 100 000 Rows chẳng hạn thì sql báo time out j đó, nói chung là lỗi. Bạn có cách nào khắc phục giúp mình được không?
    Cám ơn cả nhà nhìu

Chạy web trong thư mục DigitLife.ImportExcel. Nó ra lỗi này bác ơi:
    Error executing child request for ImportExcel.aspx.