Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Tư duy vẫn thế, chỉ có khác là ngô ngữ khác, action hơi khác chút. Form.Post, .Get để ý hai cái này là làm được

tìm hiểu session thử xem sao

Xin lỗi Chủ top nhé... tiện có chủ đề liên quan về ASP.NET MCV mình cũng muốn hỏi 1 câu không cùng chủ đề với bạn hết.
    Mình có câu hỏi về UpLoad File. Mình chỉ muốn người sử dụng UpLoad được định dạng là Images thì phải làm thế nào nhỉ ?

cái này thì mình đã làm được rồi . Bạn Oanh gì đó http://iloveit1208.blogspot.com/2010/12/upload-image-trong-aspnet-mvc.html
    bạn vào tham khảo .

Trích dẫn Gửi bởi OanhSt1
    Xin lỗi Chủ top nhé... tiện có chủ đề liên quan về ASP.NET MCV mình cũng muốn hỏi 1 câu không cùng chủ đề với bạn hết.
    Mình có câu hỏi về UpLoad File. Mình chỉ muốn người sử dụng UpLoad được định dạng là Images thì phải làm thế nào nhỉ ?
    bạn dùng javascript hoặc là kiểm tra lúc ấn button upload

Trích dẫn Gửi bởi 123ga
    cái này thì mình đã làm được rồi . Bạn Oanh gì đó http://iloveit1208.blogspot.com/2010/12/upload-image-trong-aspnet-mvc.html
    bạn vào tham khảo .
    Cảm ơn cậu, cái này mình cũng đã tham khảo.... và nói thẳng ra là mình cũng đang dùng bản này làm bản nền, mình có thêm vài chức năng : chỉ thành viên up ảnh, xem ảnh theo phân quyền xem... đang ngon lành thì vô tình Up 1 File.rar lên vẫn được. tuy phần View không hiển thị nhưng thấy không ổn nên mình muốn hỏi chỉ cho phép up định dạng File ảnh không, mà làm mãi không được....
    giờ mình có ý định cắt chuỗi cái tên File được chọn vào định up lên, kiểm tra xem phần được cắt ra có = ".jpg"...vv... hay không. nhunwg vẫn chưa thực hiện được.
    Cậu biết làm thế nào đơn giản nhất không ? chỉ tớ với....
    thank

Trích dẫn Gửi bởi tphuong1412
    bạn dùng javascript hoặc là kiểm tra lúc ấn button upload
    nghĩa là sao vậy bạn ?
    javascript mình chưa đc học, lúc ấn button upload là mình kiểm tra
    cái như thế này hả bạn : /^(([a-zA-Z][IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]|(\\{2}\w+)\$?)(\\(\w[\w].*))+(.jpeg|.JPEG|.gif|.GIF| .png|.PNG)$/;

các bác có tài liệu hướng dẫn sử dụng Enterprise Library 5.0 thì cho mình xin với vì mình tìm hoài mà không thấy

thank's các bác

Trích dẫn Gửi bởi tuanvo4224
    các bác có tài liệu hướng dẫn sử dụng Enterprise Library 5.0 thì cho mình xin với vì mình tìm hoài mà không thấy

thank's các bác
    English nhé.............................................. ............
    tìm cuốn Effective Use of Microsoft Enterprise Library về mà đọc

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối