Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Tao user controls login trong MVC 3 có phân quyền

Mình tao một user controls để đăng nhập ở đầu trang. như các trang khác để đăng nhập nhanh. mình muốn khi đăng nhập xong thì khi đó là người đọc bình thường thì chỉ hiển thị lên thông tin cá nhân còn nếu là người quản lý thì sẽ cho hiện lên thêm một cái ActionLink cho đến trang quản lý. Vậy có cách nào để làm ẩn hay hiện cái Action Link đó lên trong một view hay mình phải làm thành 2 view riêng biệt
    Mình mới học MVC nên còn nhiều cái chưa biết mong các bạn giúp đỡ.

bạn dùng controller Account mặc định hay tạo 1 cái controller đăng nhập khác . Bạn nghiên cứu bảo mật với ROLE hoặc session trong MVC sẽ giải quyết được vấn đề của bạn

có ai giúp mình với. mình muốn phân quyền theo ý mình chứ không phải bằng công cụ thì làm sao

của bạn đây http://diendan.congdongcviet.com/sho...d.php?t=106995

Trích dẫn Gửi bởi tuanngocpt
    Mình tao một user controls để đăng nhập ở đầu trang. như các trang khác để đăng nhập nhanh. mình muốn khi đăng nhập xong thì khi đó là người đọc bình thường thì chỉ hiển thị lên thông tin cá nhân còn nếu là người quản lý thì sẽ cho hiện lên thêm một cái ActionLink cho đến trang quản lý. Vậy có cách nào để làm ẩn hay hiện cái Action Link đó lên trong một view hay mình phải làm thành 2 view riêng biệt
    Mình mới học MVC nên còn nhiều cái chưa biết mong các bạn giúp đỡ.
    Bạn chỉ cần 1 View có ô đăng nhập đó thôi, còn hiển thị ActionLink thì khi đăng nhập bạn chỉ cần lưu cái role của người đăng nhập ra session hay Viewbag gì đó, sang bên View thì bạn chỉ cần check lại cái role đó để cho phép hiển thị actionlink hay ko thôi.[IMG]images/smilies/2.gif[/IMG]

hàm GetRolesForUser trong file CustomRoleProvider.cs
    Mã:
    public override string[] GetRolesForUser(string username)
            {
                attendancedbEntities db = new attendancedbEntities();
                var au = (from a in db.attend_user
                         where a.Email.Equals(username)
                         select a).ToList();
                if (au.Count>0)
                {
                    HttpContext.Current.Session["Roles"] = au[0].Permission; //luu ra session
                    return new String[] {au[0].Permission};
                }
                    return new String[] { };
            }
    views
    Mã:
     @if (Session["Roles"] != null && Session["Roles"].ToString().Equals("giaovu"))
           {
                <div class="listmenu"><a href="/AddStudents/ManagerStudent"><div class="menu_item5" title="Manager Students"></div></a></div>
                <div class="listmenu"><a href="/AddStudents/ManagerCourse"><div class="menu_item6" title="Manager Course"></div></a></div>
                <div class="listmenu"><a href="/Manager/Index"><div class="menu_item7" title="Manager Tearcher"></div></a></div>
           }