Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Chèn dữ liệu trong DB vào label trong ASP.NET bằng cách nào?

Em vừa làm quen với ASP.NET và C# nên cũng chưa hiểu rõ lắm! Nhờ các anh chỉ giúp với ạ!
    Em có 1 DB để đếm lượt View của 1 trang Web Em đã thiết kế xong DB và kết nối xong bây giờ em cần đưa những dữ liệu trong DB đó ra 1 Label trong 1 trang! Ở đây em cần nhập vào 1 Url vào textbox và Label sẽ hiển thị ra lượt Visit của Url đó! Mong được các anh giúp đỡ ạ!

hiển thị lượt xem thì dùng session

Ở đây e có nhiều Url và cũng nhiều ServiceID luôn! Em tạo 1 bảng chứa các serviceID và các Url rồi ! Nhưng mà ở đây em chỉ muốn show 1 Url của 1 ServiceID thôi ạ! Và quan trọng là em chưa biết cách show DB trên 1 Label!

Trích dẫn Gửi bởi Zero79
    Ở đây e có nhiều Url và cũng nhiều ServiceID luôn! Em tạo 1 bảng chứa các serviceID và các Url rồi ! Nhưng mà ở đây em chỉ muốn show 1 Url của 1 ServiceID thôi ạ! Và quan trọng là em chưa biết cách show DB trên 1 Label!
    Mình không biết bảng của bạn lưu cái gì.
    Mình hiện h chỉ biết 1 điều là, thế này đúng ko nhé:
    - Ng dùng gõ 1 cái tên miên(Deffault.aspx) vào text của bạn đúng ko.
    -Cái bạn cần là với cái tên web như vậy thì bạn sẽ show ra cho người ta xem là cái tên web đấy có bao nhiều ng xem đúng ko.

Truy vấn của bạn sẽ là select luotxem from tblweb where tenweb= 'Default.aspx'
    Với điều kiện là trong data của bạn có chứa field luotxem.
    Khi đó bạn chi fai gán label.text= cmd.ExcuteScalar(cmd là SqlCommand nhé).

Còn bạn sẽ hỏi là field luotxem là thế nào thì đại khái theo mình nó là thế này. THiết lập 1 field luotxem kiểu int ,khi click vào link"Default.aspx" thì luotxem+=1.Đây lại là 1 phần xử lý với cái link web thôi.

Trích dẫn Gửi bởi kenturo
    hiển thị lượt xem thì dùng session
    Dùng như thế nào hả anh! A có thể hướng dẫn e cụ thể hơn đc k! Em mới làm quen vs ASP.NET

Trích dẫn Gửi bởi Zero79
    Dùng như thế nào hả anh! A có thể hướng dẫn e cụ thể hơn đc k! Em mới làm quen vs ASP.NET
    Chắc bạn có nhiều ủl,các ủl lưu vào db đúng ko, thế thì theo mình bạn thêm 1 trường cho db chứa ủl là lượt xem đi,show ra dễ hơn.

Trích dẫn Gửi bởi thitcholaotien
    Mình không biết bảng của bạn lưu cái gì.
    Mình hiện h chỉ biết 1 điều là, thế này đúng ko nhé:
    - Ng dùng gõ 1 cái tên miên(Deffault.aspx) vào text của bạn đúng ko.
    -Cái bạn cần là với cái tên web như vậy thì bạn sẽ show ra cho người ta xem là cái tên web đấy có bao nhiều ng xem đúng ko.

Truy vấn của bạn sẽ là select luotxem from tblweb where tenweb= 'Default.aspx'
    Với điều kiện là trong data của bạn có chứa field luotxem.
    Khi đó bạn chi fai gán label.text= cmd.ExcuteScalar(cmd là SqlCommand nhé).

Còn bạn sẽ hỏi là field luotxem là thế nào thì đại khái theo mình nó là thế này. THiết lập 1 field luotxem kiểu int ,khi click vào link"Default.aspx" thì luotxem+=1.Đây lại là 1 phần xử lý với cái link web thôi.
    Em cám ơn ạ! Nhưng mà chắc vấn đề của em phải tự giải quyết lấy thôi! Em chưa quen với ASP.NET và C# nhưng mà lại phải làm ra sản phẩm luôn cũng hơi mệt!