Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    Trích dẫn Gửi bởi OanhSt1
    [IMG]http:/i3.upanh.com/b3.s3.d4/9e072b7c62b79383a7fd7fef895e2762_41152723.untitled 1.png[/IMG]không biết tiêu đề như thế này có đúng không ?
    Vấn đề của em là như thế này :

Code ở UpAnh.aspx :

Mã:
     <input type="file" name="uploadFile" id="File1" style="border-style: outset; border-width: inherit; border-color: #00FF00" /><input type="radio" name="HienThi" value="1" /> Hiển ảnh với tất cả<input type="radio" name="HienThi" value="2"/> Chỉ hiện ảnh với thành viên<input type="submit" name="Save" value="Đăng Ảnh" />
    Code C# ở HomeController.cs :

Mã:
     var posted = Request.Files["uploadFile"];if (posted.FileName != "" && posted.ContentLength <= 1012000) // Giới hạn File ảnh Upload là 1Mb{const string pathStoredImage = "/Content/HinhAnh/";var imageName = Path.GetFileName(posted.FileName);var filePath = pathStoredImage + imageName;posted.SaveAs(Server.MapPath(filePath));ViewData["Message"] = "Ảnh đã được đăng lên thành công";ViewData["hienthianh"] = imageName;}
    Như tiêu đề, em muốn hỏi các anh, các tền bối rằng :
    Em muốn, nếu khi ngừoi dùng Check vào hiển thị ảnh với tất cả thì bức ảnh đó sẽ lưu vào
    = "/Content/HinhAnh/" (mặc định) , còn nếu Check vào chỉ hiện với thành viên thì lưu vào Chỉ hiện với thành viên thì lưu vào = "/Content/ThanhVien/" thì phải làm thế nào ạ.
    em dùng RadioButton.Checked nhưng không được.
    em định sử lý như trong Win Form :
    vd :

Mã:
     if (Radiobutton.Checked == true){const string pathStoredImage = "/Content/HinhAnh/";var imageName = Path.GetFileName(posted.FileName);var filePath = pathStoredImage + imageName;posted.SaveAs(Server.MapPath(filePath));ViewData["Message"] = "Ảnh đã được đăng lên thành công";ViewData["hienthianh"] = imageName;}
    nhưng không được. Và em không biết là làm thế nào để load tên <input type="radio" name="HienThi" sang homecontroller như thế nào ?
    Em mới mò Web nên không biết mong các tiền bối chỉ dạy ạ. Em xin cảm ơn rất nhiều.
    Theo mình khi submit form thì bạn lấy được giá trị của radiobutton,dựa vào đó để lưu vào folder tương ứng

Giống như Swith :
    case :
    case :
    trong php đấy à bạn ?
    mình đang gà ASP lắm có gì chỉ giáo tận tình mình nhé, mình cảm ơn nhiều.

Mã:
    if (Radiobutton.Checked == true)
    làm thế nào để nó đúng khi post ở HomeController.cs ?
    Cho mình hỏi lun nhé.... có phải nó cũng cần 1 var như của uploadFile không ?

Mã:
           [HttpPost]        public ActionResult UpAnh(string str)        {            if (ModelState.IsValid)            {                if (Request.Files != null)                {                                        var posted = Request.Files["uploadFile"];                    var hienthianh = Request.Files["HienThi"];                    if (posted.FileName != "" && posted.ContentLength <= 1012000) // Giới hạn File ảnh Upload là 1Mb                    {                        const string pathStoredImage = "/Content/HinhAnh/";                        var imageName = Path.GetFileName(posted.FileName);                        var filePath = pathStoredImage + imageName;                        posted.SaveAs(Server.MapPath(filePath));                        ViewData["Message"] = "Ảnh đã được đăng lên thành công";                        ViewData["hienthianh"] = imageName;                    }

bạn có thể sử dụng model binding của asp.net mvc

Mã:
      public class Upload{
            public string hienthi { get; set; }
        }
    [HttpPost]
     public ActionResult UpAnh(Upload upl)
            {
                 string rdoValue=upl.hienthi;
                  ......
            }

Mình hỏi gà tý : Nó có nghĩa là gì vậy bạn ?

bạn có thể cho mình 1 ví dụ cụ thể được không ?
    Đây là Code của mình đang làm bạn thử xem thế nào nhé.
    MediaFire
    Thank... mà nút thank ở đâu nhỉ

Bạn sửa lại tên tham số str thành hienthi. Asp.net sẽ mapping
    radiobutton có tên hienthi với tham số tương ứng trên action.Khi upload ảnh bạn sẽ lấy được giá trị của radio button
    Mã:
     public ActionResult UpAnh(string hienthi){

}

tạm hiểu rùi hí hí... làm thử đã, Cảm ơn bạn nha. Có thể mình còn làm phiền bạn nhiều đấy.

Bó tay rùi [IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG] loay hoay mãi không được.....[IMG]images/smilies/offline.gif[/IMG] bạn giúp mình cho chót với.

Ý tưởng là như thế này nhé :
    Khi thành viên Up ảnh sẽ được tùy chọn 2 chức năng :
    + hiển thị ảnh với tất cả (kể cả khách) : những ảnh up lên sẽ được lưu ở 1 thư mục HienThiAll.
    + chỉ hiển thị với Member : những bức ảnh up lên lưu ở thư mục ThanhVien.

Gần như thế này :

Mã:
    string duongdan1="~/content/HienThiAll";string duongdan2="~/content/ThanhVien"; var posted = Request.Files["uploadFile"]; if (Radio1.checked == true) //Radio1 là ID của radiobutton hiển thị với tất cả{var imageName = Path.GetFileName(posted.FileName);var filePath = duongdan1+ imageName;posted.SaveAs(Server.MapPath(filePath));ViewData["Message"] = "Ảnh đã được đăng lên thành công";} if (Radio2.checked == true) {var imageName = Path.GetFileName(posted.FileName);var filePath = duongdan2+ imageName;posted.SaveAs(Server.MapPath(filePath));ViewData["Message"] = "Ảnh đã được đăng lên thành công";}
    UpAnh.aspx

Mã:
    <input type="file" name="uploadFile" id="File1"                       style="border-style: outset; border-width: inherit; border-color: #00FF00" />                  <input type="radio" name="hienthi" value="1" id="Radio1" checked="checked"/> Hiển ảnh với tất cả                  <input type="radio" name="hienthi" value="2" id="Radio2"/> Chỉ hiện ảnh với thành viên                  <input type="submit" name="Save" value="Đăng Ảnh" />
    khổ nỗi là cái Radio.Checked mình không biết phải làm thế nào ?

Mã:
     public ActionResult UpAnh(string hienthi)
      {
          if(hienthi.Equals("1")){
                  //xu ly hien thi anh tat ca
          }
          else{
                //xu ly chi thanh vien
          }
      }
    bạn thử xem

Sự kiện Radio trong ASP.Net MVC 2 ntn ?

[IMG]http:/i3.upanh.com/b3.s3.d4/9e072b7c62b79383a7fd7fef895e2762_41152723.untitled 1.png[/IMG]không biết tiêu đề như thế này có đúng không ?
    Vấn đề của em là như thế này :

Code ở UpAnh.aspx :

Mã:
     <input type="file" name="uploadFile" id="File1" style="border-style: outset; border-width: inherit; border-color: #00FF00" /><input type="radio" name="HienThi" value="1" /> Hiển ảnh với tất cả<input type="radio" name="HienThi" value="2"/> Chỉ hiện ảnh với thành viên<input type="submit" name="Save" value="Đăng Ảnh" />
    Code C# ở HomeController.cs :

Mã:
     var posted = Request.Files["uploadFile"];if (posted.FileName != "" && posted.ContentLength <= 1012000) // Giới hạn File ảnh Upload là 1Mb{const string pathStoredImage = "/Content/HinhAnh/";var imageName = Path.GetFileName(posted.FileName);var filePath = pathStoredImage + imageName;posted.SaveAs(Server.MapPath(filePath));ViewData["Message"] = "Ảnh đã được đăng lên thành công";ViewData["hienthianh"] = imageName;}
    Như tiêu đề, em muốn hỏi các anh, các tền bối rằng :
    Em muốn, nếu khi ngừoi dùng Check vào hiển thị ảnh với tất cả thì bức ảnh đó sẽ lưu vào
    = "/Content/HinhAnh/" (mặc định) , còn nếu Check vào chỉ hiện với thành viên thì lưu vào Chỉ hiện với thành viên thì lưu vào = "/Content/ThanhVien/" thì phải làm thế nào ạ.
    em dùng RadioButton.Checked nhưng không được.
    em định sử lý như trong Win Form :
    vd :

Mã:
     if (Radiobutton.Checked == true){const string pathStoredImage = "/Content/HinhAnh/";var imageName = Path.GetFileName(posted.FileName);var filePath = pathStoredImage + imageName;posted.SaveAs(Server.MapPath(filePath));ViewData["Message"] = "Ảnh đã được đăng lên thành công";ViewData["hienthianh"] = imageName;}
    nhưng không được. Và em không biết là làm thế nào để load tên <input type="radio" name="HienThi" sang homecontroller như thế nào ?
    Em mới mò Web nên không biết mong các tiền bối chỉ dạy ạ. Em xin cảm ơn rất nhiều.

Thành công ngoài sức tưởng tượng của mình.
    Cảm ơn bạn rất nhìu đó.
    Diễn đàn không thấy nut thank đâu nhỉ ??
    mà trong ASP.NET có thể tạo giao diện Ribon như trong Win Form được không nhỉ mọi người ?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối