Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Lỗi " DbComparisonExpression requires arguments with comparable types. " khi dùng linq to entity?

mình có 2 bảng News(id , name ,groupnewsid) ,groupnews(id ,name) .Mình show cã trường dữ liệu bảng news hiển thị :groupnews name ,name (cái groupnews name mình lấy thông qua groupnewsid)
    mình làm như sau :

dùng linq to sql :

Mã:
    public static string GetnameGroupnew(string id)        {            var list = (from p in db.GroupNews                        where p.Id.Equals(id)                        select p).ToList();            return list[0].Name;        } public static string GetnameGroupnew(string id)        {            var list = db.GroupNews.SingleOrDefault(p => p.Id.Equals(id));            return list.Name;        }
    string id là id của groupnews

.....
    làm bằng linq to entity bằng cách trên thì không được .Nó cứ báo cái lỗi trên
    Ai biết giup mình .Mình cảm ơn nhiều !

bạn nên chỉ rõ xem sai ở đâu
    đoạn nào

như đoạn trên mình thấy list của bạn chưa init mà đã khai báo rồi

Trích dẫn Gửi bởi nautilux
    bạn nên chỉ rõ xem sai ở đâu
    đoạn nào

như đoạn trên mình thấy list của bạn chưa init mà đã khai báo rồi
    ý của mình là như sau :
    mình muốn hiển thị danh sách bảng News như sau
    [IMG]http:/p3.upanh.com/b2.s28.d3/86a5acfa3ac22defb791343a229720c8_48144543.capture. png[/IMG]

trong design mình làm như sau :

Mã:
    <asp:GridView ID="GridView1" runat="server" AllowPaging="True"                     AutoGenerateColumns="False"                     onpageindexchanging="GridView1_PageIndexChanging">                    <Columns>                    <asp:TemplateField runat="server" HeaderText="Stt">                        <ItemTemplate>                            <%#Container.DataItemIndex +1 %>                        </ItemTemplate>                    </asp:TemplateField>                    <asp:TemplateField runat="server" HeaderText="GroupNews">                        <ItemTemplate>                             <asp:Label ID="Label7" runat="server" Text='<%#Bul.GroupNewsBul.GetnameGroupnew(DataBinder.Eval(Container,"DataItem.GroupNewsId").ToString()) %>'></asp:Label>                        </ItemTemplate>                    </asp:TemplateField>                               <asp:BoundField DataField="Name" HeaderText="Name" />                        <asp:BoundField DataField="Date" HeaderText="Date" AccessibleHeaderText="rt" />                    </Columns>                </asp:GridView>
    cái mà để hiển thị nhóm tin trong bảng news mình làm như sau :

Mã:
    public class GroupNewsBul    {        static ttpmEntities db = new ttpmEntities();        public static string GetnameGroupnew(string id)        {            var list = (from p in db.GroupNews                        where p.Id.Equals(id)                        select p).ToList();             return list[0].Name;        }    }
    mình làm như vạy đó nhưng mình làm bằng linq to entity thì nó không chạy và báo lỗi kia.
    nhưng mình làm bằng linq to sql thì nó lại chạy bình thường .
    mong mọi người giúp đỡ ./

ai vào giúp mình với /?