Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Tạo HyperLinkField trong Gridview như thế nào?

dùng code mà tạo, dùng GUI chẳng bao h` linh hoạt = code

Trích dẫn Gửi bởi hongphuoc8912
    nếu để AutoGenerateColumns =true; thì tất cả các trường thì sẽ được như thế này

masv, tensv, lop
    sv1 long lop1
    sv2 hung lop2

khi add thêm 1templatefied thì nó sẽ sinh thêm 1 cột mới

gridview của mình chỉ cần hiển thị 3 cột như trên thui và để hepylink cho cột masv như sau

masv, tensv, lop
    sv1 long lop1
    sv2 hung lop2

bạn giải quyết tiếp giúp mình với
    Cách giải quyết là:
    Cột masv bạn không dùng Boundfied mà bạn nên dùng Templatefied sau đó Custom binding dữ liệu từ CSDL xuống cho Hyperlink đó(dùng thuôc tính Text của Hyperlink ta dùng Eval("Tên Cột mã sinh viên trên SQL")),Còn cho link tới đâu thì tùy bạn(dùng NavigateUrl)....Có gì mình chỉ chi tiết nếu bạn không rõ

Rất đơn giản.Bạn vào greadview add thêm cột templatefied. Sau đó vào templatefied đó bạn add thêm Hyperlink vào, sau đó bạn có thể tùy biến trên Templatefied với tùy biến của mình.[IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG].Có cần gì thì mình nói thêm cho rõ ràng hơn[IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi tinhlebong200588
    Rất đơn giản.Bạn vào greadview add thêm cột templatefied. Sau đó vào templatefied đó bạn add thêm Hyperlink vào, sau đó bạn có thể tùy biến trên Templatefied với tùy biến của mình.[IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG].Có cần gì thì mình nói thêm cho rõ ràng hơn[IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    nếu để AutoGenerateColumns =true; thì tất cả các trường thì sẽ được như thế này

masv, tensv, lop
    sv1 long lop1
    sv2 hung lop2

khi add thêm 1templatefied thì nó sẽ sinh thêm 1 cột mới

gridview của mình chỉ cần hiển thị 3 cột như trên thui và để hepylink cho cột masv như sau

masv, tensv, lop
    sv1 long lop1
    sv2 hung lop2

bạn giải quyết tiếp giúp mình với

Trích dẫn Gửi bởi tinhlebong200588
    Cách giải quyết là:
    Cột masv bạn không dùng Boundfied mà bạn nên dùng Templatefied sau đó Custom binding dữ liệu từ CSDL xuống cho Hyperlink đó(dùng thuôc tính Text của Hyperlink ta dùng Eval("Tên Cột mã sinh viên trên SQL")),Còn cho link tới đâu thì tùy bạn(dùng NavigateUrl)....Có gì mình chỉ chi tiết nếu bạn không rõ
    nếu trường hợp không biết tên cột mã sinh viên thì không dùng Templatefied được
    bài này mình muốn viết code 1 trên 1 trang để có thể áp dụng cho nhiều bảng khác nhau

lúc nào cần dùng mình chỉ cần gán DataSource=table(msv,tensv,lơp), DataSource=sanpham(masp,tensp,soluong).......

ý mình ở đây là các trường không biết trước nên không dùng templatefied được vì không biết eval cột nào!

ah nếu bạn biết về hàm doPostBack() thì chỉ bảo mình với nhé
    mình tìm hiểu 2,3 ngảy rùi mà chửa ra vấn đề

rất vui vì bạn đã giúp mình
    mình có thể làm bạn được không
    YM của mình:hongphuoc8912