Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 16 của 16
    DECLARE @ABC INT
    INSERT INTO HOADON(NGAYLAPHOADON,THANHTIEN,IDNGUOIDUNG) VALUES('6/8/2012','60000','ADMIN')
    SELECT @ABC=@@IDENTITY
    INSERT INTO CHITIETHOADON(IDHOADON,IDSACH,SOLUONG,GIABAN) VALUES(@ABC,'6','10','8000')

cuối cùng cũng tìm ra [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG])

Trích dẫn Gửi bởi mrfour.it
    [IMG]images/smilies/waiting.gif[/IMG] Viết liền nhau mà bác. Với lại nếu ID tự tăng do mình tự tạo theo mẫu riêng thì có thể dùng cách nào ngoài kiểu đó? @@Identity đâu phát huy được công dụng trong trường hợp đó. Mình toàn dùng ID theo mẫu dạng Tiền tố+Đuôi... nên hay dùng cách lấy Max, thấy chạy vẫn OK. hihi
    em thấy làm @@identity hoặc scope_idenity có vẻ hợp lý hơn.Nhưng mình muốn insert nhiều Sản phẩm vào bảng CHITIETHOADON nhưng vẫn dùng ID của bang HOADON thì như nào .

thì tạo ra một biến rồi gán giá trị Indentity cho nó:!

Trích dẫn Gửi bởi elkidvnn1
    thì tạo ra một biến rồi gán giá trị Indentity cho nó:!
    bác thử ví dụ em phát.tiện thể em làm trên Winform luôn.Winform em cũng đang mắc đoạn này

Trích dẫn Gửi bởi mkmk123
    em thấy làm @@identity hoặc scope_idenity có vẻ hợp lý hơn.Nhưng mình muốn insert nhiều Sản phẩm vào bảng CHITIETHOADON nhưng vẫn dùng ID của bang HOADON thì như nào .
    [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG] Đúng là trường hợp của e là hợp lý thật. Bởi vì e dùng kiểu Int, còn thực tế mà dùng kiểu đó thì ai coi đc. Nên phải dùng kiểu tự tăng theo một quy tắc nào đó. Khi đó làm gì còn @@Identity nữa.hix

Trích dẫn Gửi bởi mkmk123
    DECLARE @ABC INT
    INSERT INTO HOADON(NGAYLAPHOADON,THANHTIEN,IDNGUOIDUNG) VALUES('6/8/2012','60000','ADMIN')
    SELECT @ABC=@@IDENTITY
    INSERT INTO CHITIETHOADON(IDHOADON,IDSACH,SOLUONG,GIABAN) VALUES(@ABC,'6','10','8000')

cuối cùng cũng tìm ra [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG])
    Theo như code này thì có lẽ bạn làm trong một cái sp.

Insert nhiều bản Cũng tương tự vậy thôi. Thay vì chuyển params cho sp dữ liệu của một chitiethoadon thì chuyển luôn một data table gồm nhiều chitiethoadon. Sau đó dùng vòng lặp hoặc con trỏ để insert từng chitiethoadon.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12