Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Cái này là do cái Model bằng Null đó. Xem lại ở controller xem đã truy vấn đúng chưa.
    À nhìn lại cái web của cậu đưa thì nó báo lổi thể là dứng rồi vì trong action Index bạn chưa truyền qua cái model nào cả mà.
    Xem lại nhá

mình mới tìm hiểu chưa rành về cái này. bạn có thể cho mình cái VD hoặc giải thích cho mình tí được ko.

- ok yea. thank so much.
    - thật tình là mình bị lỗi cái này mấy ngày rồi, làm ko được rồi bỏ, cái bài hướng dẫn nguồn trên thiếu hướng dẫn chuyền dữ liệu cho model. sao nó làm thiếu mà vẫn chạy ngộ thiệt.
    - 1 lần nữa xin cám ơn bạn rất nhiều, mình rất thích thằng MVC này cảm thấy nó rất hay. mình còn học hỏi ở các bạn nhiều

Tài liệu MVC có nhiều chổ thiếu và sai lắm, chứ không phải là đúng hoàn toàn 100% đâu. [IMG]images/smilies/tongue.png[/IMG]

KHông đi đâu xa. Vào asp.net/mvc mà học chuẩn 100% đừng sợ tiếng anh chỉ đọc từ khóa thôi.
    Mà nên học mvc 3 cho nó dễ dàng.

ok bạn. mình cũng đang vào trang này đó xem.

Mở topic về MVC đi bà con. Mình thực sự chỉ biết về webform chứ ko bít tí gì về cái này. Vậy nó hay hơn webform ở chỗ nào và tại sao mình cần phải học nó?

Web Forms không hề thua kém ASP.NET MVC. Và dù sao thì mô hình event-driven programming cũng đã rất quen thuộc với lập trình Windows nên các bạn cũng dễ tìm hiểu Web Forms hơn là MVC ở giai đoạn đầu... [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi xuanchien
    Web Forms không hề thua kém ASP.NET MVC. Và dù sao thì mô hình event-driven programming cũng đã rất quen thuộc với lập trình Windows nên các bạn cũng dễ tìm hiểu Web Forms hơn là MVC ở giai đoạn đầu... [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    Còn mình thì chỉ thích MVP (Model-View-Presenter). Best![IMG]images/smilies/tongue.png[/IMG]

MVP ở đây nè
    Còn phân trang thì code thôi bro ơi [IMG]images/smilies/21.gif[/IMG]

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối