Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 4 của 4

không zoom to ảnh được khi sử dụng ajax.updatepanel

mình có sử dụng một tool làm phóng to ảnh ra khi rê chuột vào ( cloud zoom) và mình có 1 combox để khi người dùng click vào tên của các ảnh thì ảnh (ảnh dùng để phóng to ) bị thay đổi. Mình có sử dụng update panel của ajax toolkit để khi load lại trang thì ko bị giựt, vấn đề là có lổi xảy ra khi mình dùng update panel thì ảnh lại ko dc phóng to ra nữa khi người dùng rê chuột vào [IMG]images/smilies/wings_blink.gif[/IMG]. Mọi người ai biết cách khắc phục thì chỉ mình với [IMG]images/smilies/21.gif[/IMG]

Mã:
     ScriptManager.RegisterStartupScript(UpdatePanel1, UpdatePanel1.GetType(), "vTip", "jQuery(document).ready(function($){vtip();})", true);
    Bạn cho đoạn này vào phần Page_Load.
    Trong đó jQuery(document).ready(function($){vtip();}) với vtip(); là hàm jquery của bạn để zoom ảnh lên.
    UpdatePanel1 là tên cái UpdatePanel của bạn.

Trích dẫn Gửi bởi NgocTuanz
    Mã:
     ScriptManager.RegisterStartupScript(UpdatePanel1, UpdatePanel1.GetType(), "vTip", "jQuery(document).ready(function($){vtip();})", true);
    Bạn cho đoạn này vào phần Page_Load.
    Trong đó jQuery(document).ready(function($){vtip();}) với vtip(); là hàm jquery của bạn để zoom ảnh lên.
    UpdatePanel1 là tên cái UpdatePanel của bạn.
    Hihi, thanks you, Mình làm dc rồi. Cảm ơn bạn nhiều