Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Trích dẫn Gửi bởi locnt712
    Bạn có thể dùng Session để làm web đa ngôn ngữ.
    Ở database sẽ có thêm table Language. Những bảng nào cần đa ngôn ngữ thì thêm khóa ngoại Language_ID vào là ok
    [IMG]images/smilies/thinking.gif[/IMG] hi. Nhưng mà những cái người dùng nhập. Chẳng hạn, người Việt nhập thì mình dịch kiểu gì ra trường English->lưu vào DB chuẩn đây?

Đơn giản thôi, người việt nhập thì ngôn ngữ chọn ngôn ngữ là tiếng việt,
    vẫn 1 nội dung đó thì người ngôn ngữ khác thì sẽ chọn tương ứng đó, và khi thay đổi Session sẽ load ra toàn bộ dữ liệu theo ngôn ngữ đó

Trích dẫn Gửi bởi locnt712
    Đơn giản thôi, người việt nhập thì ngôn ngữ chọn ngôn ngữ là tiếng việt,
    vẫn 1 nội dung đó thì người ngôn ngữ khác thì sẽ chọn tương ứng đó, và khi thay đổi Session sẽ load ra toàn bộ dữ liệu theo ngôn ngữ đó
    hi. ý Four là khi người ta chuyển ngôn ngữ. Chẳng hạn tớ nhập" Tớ là Four" thì khi chọn hiển thị tiếng Anh, hay tiếng khác sẽ là gì? đó là câu đơn giản nhất. Còn phức tạp thì nó có dịch được chính xác ko? T có dùng thử googletranslate tích hợp vào web. Tuy nhiên, nó dịch hơi bừa( word by word) nên ko ổn.hihi

Cách làm đa ngôn ngữ trong web ASP.NET như thế nào?

Chào các bạn.Cho mình hỏi cách làm web đa ngôn ngữ thì phải làm như thế nào?Ngoài cách dùng localresource và globalresource thì còn cách load từ database nữa đúng không?Ý tưởng mình giống trang vietnamairline đó.hj[IMG]images/smilies/11.gif[/IMG]