Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Làm sao đăng nhập xong nó tự chuyển về trang chủ

mình làm chức năng đăng nhập,mình muốn khi đăng nhập thành công nó sẽ tự động chuyển về trang chủ thì phải làm thế nào ?
    đăng nhập ở trang đăng nhập,nếu đúng tên với pas thì chuyển về trang đăng nhập thành công

sau đó làm sao để trang này tự chuyển về trang chủ ?

à mình làm bằng VB.NET nhé ,mà sao thấy mọi người làm bằng C# là chủ yếu nên khó tìm bài hướng dẫn quá

Đang ở
    Hà Nội
    Ở trang đăng nhập, sau khi đang nhập thành công bạn cho redirect sang trang trung chuyển, tại trang trung chuyển bạn dán đoạn code này
    Mã:
    Response.AddHeader("refresh", "1;url=trangchu.aspx");

Chắc là ý của chú píc muốn nói. Hiển thị thông báo trong khoảng mấy giây đó rùi redirect tới trang chủ. Nếu như vậy thì bạn có thể dùng javascript setTimeout

Tại sao không chuyển thẳng về trang chủ luôn lại qua 1 trang trung gian làm gì nữa cho mất thời gian của người dùng nhi? Ý kiến mình là vậy.

Trích dẫn Gửi bởi resazip
    Ở trang đăng nhập, sau khi đang nhập thành công bạn cho redirect sang trang trung chuyển, tại trang trung chuyển bạn dán đoạn code này
    Mã:
    Response.AddHeader("refresh", "1;url=trangchu.aspx");
    Ok cảm ơn bạn rất nhiều,làm phát đc luôn.Diễn đàn ko có nút thank nhỉ
    cái refresh mình đặt tên thế nào cũng đc à ? cái 1 tức là 1 giây thì chuyển đúng ko ?
    Trích dẫn Gửi bởi vuanphuong
    Chắc là ý của chú píc muốn nói. Hiển thị thông báo trong khoảng mấy giây đó rùi redirect tới trang chủ. Nếu như vậy thì bạn có thể dùng javascript setTimeout
    ý mình đúng là như vậy,bạn trên hướng dẫn làm đc rồi nhưng mình cũng muốn thử thêm cách,bạn hướng dẫn chi tiết đc ko

kiểm tra nếu đúng tên đăng nhập và mật khẩu cho 1 lệnh respone.redirect("trang chủ") là OK
    Ngoài ra còn rất nhiều cách khác bạn có thể tìm hiểu thêm. Nhưng đây là cách đơn giản nhất