Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 7 của 7

lỗi up lên host của somee : HTTP Error 403.14 - Forbidden

Em đang up bài lên host của somee.com thì bị lỗi như vậy ! Mong mọi người giúp đỡ ! Em xin cảm ơn trước [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

The Web server is configured to not list the contents of this directory.

Module DirectoryListingModule
    Notification ExecuteRequestHandler
    Handler StaticFile
    Error Code 0x00000000
    Requested URL http://tranan.somee.com:80/
    Physical Path d:\DZHosts\LocalUser\duc\www.tranan.somee.com
    Logon Method Anonymous
    Logon User Anonymous

A default document is not configured for the requested URL, and directory browsing is not enabled on the server.

If you do not want to enable directory browsing, ensure that a default document is configured and that the file exists.
    Enable directory browsing using IIS Manager.
    Open IIS Manager.
    In the Features view, double-click Directory Browsing.
    On the Directory Browsing page, in the Actions pane, click Enable.
    Verify that the configuration/system.webServer/directoryBrowse@enabled attribute is set to true in the site or application configuration file.

tui cũng bị cái lỗi này nhưng đã khắc phục được,
    mình cũng ko biết lỗi của bạn xuất phát từ đâu nhưng mình chỉ hỏi là bạn có publish web trước khi up lên ko?
    với lại bạn để đường dẫn như thế nào ví dụ như bạn là :
    www.tranan.somee.com
    thì có thể bạn đã đặt đường dẫn trang chủ ko
    www.tranan.somee.com/Trangchu.aspx chẳng hạn vậy

và đây là video có thể sẽ giúp bạn
    http://www.mediafire.com/?8aw7l1bhjvf7b3j

Bạn có trang Default.aspx ở pack ngoài cùng không...thông thường somee.com nó sẽ lấy cái trang đó làm mặc định.....Bạn kiểm tra lại chỗ đó thử.

Cảm ơn 2 bạn nhiều nhé ! Để mình thử
    Cái trang Default.aspx của mình nằm trong Presentation ! có lẽ là tại đây ùi ! [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    Bạn @robocon1183 : Có thể chỉ cho mình biết cách set 1 trang làm trang chạy đầu tiên không ??? Để không phải đặt là default.aspx mà có thể là trangchu.aspx,....

Đang ở
    hà nội
    cái tên defaut.aspx là mặc định vs nó tạo ra, bạn ko thích thì delete nó đi, còn tên trang chủ là do bạn đặt thôi "trangchu.aspx" còn muốn set nó chạy đầu tiên thì vào mở VS -> Solution Explorer -> chọn trang bạn muốn set ví dụ trangchu.aspx chẳng hạn -> click phải chuột -> chọn Set as Start page vậy là xong rồi

Trích dẫn Gửi bởi robocon1183
    cái tên defaut.aspx là mặc định vs nó tạo ra, bạn ko thích thì delete nó đi, còn tên trang chủ là do bạn đặt thôi "trangchu.aspx" còn muốn set nó chạy đầu tiên thì vào mở VS -> Solution Explorer -> chọn trang bạn muốn set ví dụ trangchu.aspx chẳng hạn -> click phải chuột -> chọn Set as Start page vậy là xong rồi
    Thanks bạn nhiều nhé ! Tại vì lần trước mình cũng set as rùi mà đến lúc đưa lên vẫn bị lỗi ! Từ giờ rút Kinh nghiệm không tạo ra folder chứa nó nữa là ok [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]