Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Trích dẫn Gửi bởi thoinv
    Mình nghĩ bạn nên hiểu cách làm việc của mô hình mvc trước. Chưa hiểu mô hình mà làm ngay thì hơi khó hiểu [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    Cái này thì mình đã làm rồi.Trong MVC3 mình đã làm đc 1 số việc như view,edit,create,delete,sort,paging,routing,...Nh �ng càng nghiên cứu về sau thì cách viết code của họ mình càng khó hiểu.Bây giờ là không hiểu luôn@@

Cách tự học lập trình ASP.NET???

Dang nghiên cứu MVC3 trên trang asp.net nhưng cách viết code khó hiểu quá.Nó viết toàn sử dụng những phương thức,class lạ hoắc.Còn luồng dữ liệu nó đi thế nào mình cũng không thể nắm bắt đc(ghét những thứ hok nắm bắt đc).Đã vậy dữ liệu của nó là dữ liệu ảo,tùm lum relationship,nhìn mà hoa mắt luôn
    ==>>Có thể do luồng suy nghĩ của nó khác với mình hoặc trình độ của mình quá kém để có thể hiểu được luồng suy nghĩ của nó(thiên về trường hợp thứ 2 hơn)
    ==>>Làm những cái ví dụ của nó trước giờ chỉ có thể biết đoạn code đó dùng làm gì và sử dụng như thế nào,còn hoạt động ngầm bên trong nó thì chịu.
    ==>>Không biết là có nên tiếp tục không hay là viết thử 1 trang web theo ý riêng của mình nhỉ????????

Trích dẫn Gửi bởi HUMG.ThongIT
    Bạn không hiểu ở phần nào chia sẻ lên cho anh em cùng học hỏi và giải quyết. Mình cũng mới bắt đầu với asp.net mvc chưa được lâu nhưng cảm thấy thích nó hợn. Website làm bằng asp.net mvc thì mã nguồn nhìn gọn và nhẹ hơn nhiều lần, code js cũng tiện hơn. Chỉ có điều mới chuyển từ webform sang web mvc thì mời đầu code hơi khó chịu chút vì nó không có code behind.
    Nói chúng là cũng nhiều lắm.Mình cũng đã nghiên cứu được 1 thời gian,làm thì làm được,xem 1 đoạn code thì bik nó sử dụng vào việc gì,nhưng 1 số thành phần trong đoạn code đó thì không hiểu cho lắm,và không thể làm cách khác để cho ra kết quả tương tự.Mình nghĩ có lẽ mình bị mất căn bản,nên có thể phải nghiên cứu lại từ đâu.Zzz

Bạn không hiểu ở phần nào chia sẻ lên cho anh em cùng học hỏi và giải quyết. Mình cũng mới bắt đầu với asp.net mvc chưa được lâu nhưng cảm thấy thích nó hợn. Website làm bằng asp.net mvc thì mã nguồn nhìn gọn và nhẹ hơn nhiều lần, code js cũng tiện hơn. Chỉ có điều mới chuyển từ webform sang web mvc thì mời đầu code hơi khó chịu chút vì nó không có code behind.

Trích dẫn Gửi bởi MrPhuc
    Nói chúng là cũng nhiều lắm.Mình cũng đã nghiên cứu được 1 thời gian,làm thì làm được,xem 1 đoạn code thì bik nó sử dụng vào việc gì,nhưng 1 số thành phần trong đoạn code đó thì không hiểu cho lắm,và không thể làm cách khác để cho ra kết quả tương tự.Mình nghĩ có lẽ mình bị mất căn bản,nên có thể phải nghiên cứu lại từ đâu.Zzz
    Chắc là chưa nắm vững kiến thức C#, Entity Framework , LINQ to SQL...
    Chứ tôi chỉ nghiên cứu khoang 5 ngày là làm việc luôn

lần đầu mình cũng nhw bạn vậy, chả hiểu nổi cách làm việc của nó, nhưng mà suy nghĩ vào cái cách làm việc của nó, làm mấy ví dụ trong trang mvc, có cái hiểu cái không, làm riết rồi quen, rồi cũng ngấm từ từ, bạn thử tạo ra 1 trang web đi, code bằng mvc rồi dẫn sẽ hiểu thôi, có vấn đề gì post lên, chứ mới vô nên cũng khó hiểu lắm ^^

Trích dẫn Gửi bởi tinhthanhiepsi9x
    lần đầu mình cũng nhw bạn vậy, chả hiểu nổi cách làm việc của nó, nhưng mà suy nghĩ vào cái cách làm việc của nó, làm mấy ví dụ trong trang mvc, có cái hiểu cái không, làm riết rồi quen, rồi cũng ngấm từ từ, bạn thử tạo ra 1 trang web đi, code bằng mvc rồi dẫn sẽ hiểu thôi, có vấn đề gì post lên, chứ mới vô nên cũng khó hiểu lắm ^^
    Đúng như trường hợp mình đang muốn nói.Mình chừ cũng kiên trì làm cho hết những ví dụ hướng dẫn trong trang mvc luôn rồi mới tạo 1 trang web theo ý mình.Nhưng mà có điều xem code mà hok hiểu làm mình cảm thấy chán và mệt mỏi.Zzz

Trích dẫn Gửi bởi sayityourway
    Chắc là chưa nắm vững kiến thức C#, Entity Framework , LINQ to SQL...
    Chứ tôi chỉ nghiên cứu khoang 5 ngày là làm việc luôn
    Đúng là như vậy,vì trước giờ học trên trường chưa bao giờ đụng tời EF hay Linq cả,chỉ mới đụng trong đồ án gần đây làm viết bằng EF thôi.[IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

mình thấy MVC ko có gì khó mà. Bạn chịu khó tìm tòi và mày mò thêm, có gì khó hiểu thì post lên hỏi chứ càng kêu càng nản đó

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối