Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 10 của 10

ListView tự động cập nhật dữ liệu hiễn thị khi có sự thay đổi dữ liệu trong SQL

Trong ứng dụng Winform-C#, có một ListView hiễn thị dữ liệu từ 1 bảng trong SQL Server. Giả sử, khi có sự thay đổi dữ liệu trên bảng đó trong SQL server, làm thể nào để ListView đó tự động hiễn thị lại dữ liêu khi có sự thay đổi. (insert/update).
    Xin mọi người cho ý kiến, giải pháp giúp mình với. Cảm ơn mọi người.

Bạn phải gọi lại hàm thôi.

Ko có cách nào để sql có thể tự phát sinh sự kiện để chương trình của bạn có thể nhận được mà xử lý. Bạn phải kiểm tra theo chu kì nếu muốn cập nhật thông tin liên tục.
    Nếu dùng DataTable thì phải kiểm tra các sự kiện RowChange hay TableChange gì gì đó

Bạn không nói rõ là bạn sử dụng bản SQL nào
    Nếu bạn sử dụng SQL Server 2005 trở lên, bạn có thể áp dụng Notification Service
    Tham khảo tại:

Mã:
    http://support.microsoft.com/kb/555893
    Good luck [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Bạn thử sử dụng nhãn thời gian xem, sau một thời gian thích hợp nào đó thì load và update vào listview đó?

Ban len xay dung mot thu tuc va goi thu tuc do. Dung lam dung timer hoac NotifyIcon

Chẳng có cái gì là tự động hết, bạn phải tạo hàm update, từ đó cái hàm đó bạn gọi loadForm() là được à.

Trích dẫn Gửi bởi resazip
    Sẵn chủ đề này cũng gần giống như thắc mắc của mình nên mình xin hỏi là . Mình thấy trên trang tinthethao.com.vn trong phần comments ở trang chủ, mình thấy khi có comment mới thì nó sẽ tự động hiển thị ra thêm commen đó mà không cần load lại trang, mọi ngưởi có thể hướng dẫn mình không. thanks.
    Tự động hiển thị thì k rõ họ dùng cơ chế nào. Nhưng để hiển thị thêm dữ liệu ra trang mà k cần load lại là họ sử dụng AJAX

Sẵn chủ đề này cũng gần giống như thắc mắc của mình nên mình xin hỏi là . Mình thấy trên trang tinthethao.com.vn trong phần comments ở trang chủ, mình thấy khi có comment mới thì nó sẽ tự động hiển thị ra thêm commen đó mà không cần load lại trang, mọi ngưởi có thể hướng dẫn mình không. thanks.

Có phải đây là ý câu hỏi của bạn này không ta?
    http://youtu.be/r6xwSfbK390