Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 2 của 2

(Problem) lỗi 404 Not found khi cài đặt website asp.net lên máy local?

Mình đang muốn đặt 1 máy trong mạng LAN làm host, do đó mình đang đưa website asp.net lên chạy trên localhost.
    Mình có tìm hiểu và làm theo hướng dẫn trên mạng nhưng vẫn không được, chẳng biết do IIS hay do code mình lỗi. Nhưng khả năng code lỗi là thấp hơn, vì web cũng không có gì đặc biệt. Mình cũng đang vội làm mấy thứ khác (bài tập trên lớp gần tới deadline) mà cái này làm giúp người bạn. Code xong rồi đến lúc deploy lại mắc, nên rất sốt ruột. Các bạn giúp mình với.
    Post lên đây hỏi chắc cũng bị mọi người nói cho, vì cái này hướng dẫn nhiều nơi rồi, nhưng thực sự mình bí quá. Thử đủ kiểu rồi mà nó vẫn không được cho. Có bạn nào rảnh chút hướng dẫn mình chi tiết chút được không. Mình đã publish website ra 1 thư mục, sau đó add new website trong IIS, trỏ physical path tới thư mục đó, mà sao vẫn gặp phải các lỗi sau:

Nếu mình truy cập theo cái site name thì nó báo lỗi:

Còn trỏ vào 1 trang rồi browse tới thì cũng không được, nó chỉ hiện code giao diện thôi

Mặc dù mình đã set MIME TYPE:

Trong Default Pages cũng đã có trang asp.net:

Đây là Content View trong website của mình, vẫn bình thường mà đúng không?

Các bạn giúp mình với, mình cực chẳng đã mới hỏi lại vấn đề cũ này, nếu có trùng nội dung, hay có gì sơ xuất, Admin và các bạn thông cảm cho mình.

Thanks in advance

Đang ở
    89 Tam Trinh - Hoàng Mai - Hà Nội
    Các ảnh của bạn cũng lỗi [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]