Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Cách load dữ liệu từ 2 bảng lên cùng 1 view (MVC 4), mong được giúp đỡ :)?

Em muốn load dữ liệu từ 2 bảng lên cùng 1 view (MVC 4) tức là đổ sản phẩm lên view nhà sản xuất thôi [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG] Mong được sự giúp đỡ [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

nếu không có khóa ngoại thì bạn join 2 bảng rồi bind dữ liệu ra thôi

ý của chủ topic là làm sao đưa 2 Model vào 1 view đó mà.
    đơn giản thế này, bạn tạo thêm 1 model làm trung gian cho 2 model còn lại là đc.

Trích dẫn Gửi bởi kenturo
    ý của chủ topic là làm sao đưa 2 Model vào 1 view đó mà.
    đơn giản thế này, bạn tạo thêm 1 model làm trung gian cho 2 model còn lại là đc.
    Bác giúp em 1 chút với , em dùng database first.
    Đây là model của em :

Mã:
        public class MyDbContext2    {        public IQueryable<phone6868.Customer> Customer { set; get; }        public IQueryable<phone6868.ShopBillOut> ShopBillOut { set; get; }        public MyDbContext2(IQueryable<phone6868.Customer> customer,IQueryable<phone6868.ShopBillOut> shopbillout)        {            this.Customer = customer;            this.ShopBillOut = shopbillout;        }    }
    Còn đây là controller :

Mã:
            public ActionResult Index()        {            IQueryable<ShopBillOut> sbo = from u in db.ShopBillOuts select u;            foreach (var shopBillOut in sbo)            {                ShopBillOut @out = shopBillOut;                IQueryable<Customer> cus = from u in db.Customers where u.Id == @out.Id select u;                MyDbContext2 model = new MyDbContext2(cus, sbo);                return View(model);            }            return View();        }
    Như action trên thì chỉ lấy ra được 1 thằng bên Customer thôi, em không biết sửa như nào đc [IMG]images/smilies/alert.gif[/IMG] Bác giúp em sửa nó với

Nếu chỉ đọc thì bạn tạo View trong SQL Datbase, rồi tạo Model cho cái view đó. Sau đó controller làm việc với cái View mới tạo là ok [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG][IMG]images/smilies/applause.gif[/IMG]