Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 3 của 3
    Đang ở
    Số 60 Thái Hà, Đống Đa, Hà Nội

Tạo trang dành cho Admin trong ASP.net MVC

Trong ASP.NET MVC thì mình phải làm thế nào để tạo 1 trang riêng cho Admin ạ ?
    Mình có xem vài source mẫu thì thấy họ tạo 1 Controller là Admin. Trong Controller này họ đặt mọi code thêm xóa sữa các đối tượng của Datatabase vào duy nhất 1 file này. Đây có phải là cách tốt ko ?

Nhờ anh em chia sẽ giúp ạ [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Câu trả lời là KHÔNG

Theo kinh nghiệm, thì cách này sẽ gây khó khăn để phát triển cũng như bảo trì project về sau, vì lúc đó controller của bạn sẽ bị béo phì.

Theo lý thuyết, thì cách này vi phạm nguyên tắc SRP, tức là mỗi đối tượng (class, method...) chỉ nên làm 1 nhiệm vụ duy nhất. Trong trường hợp này thì controller chỉ nên làm nhiệm vụ quản lý cho một loại đối tượng cụ thể như thành viên, sản phẩm...

MVC có tính năng Area, rất thích hợp để dùng trong trường hợp này.

Trích dẫn Gửi bởi klchoi
    Câu trả lời là KHÔNG

Theo kinh nghiệm, thì cách này sẽ gây khó khăn để phát triển cũng như bảo trì project về sau, vì lúc đó controller của bạn sẽ bị béo phì.

Theo lý thuyết, thì cách này vi phạm nguyên tắc SRP, tức là mỗi đối tượng (class, method...) chỉ nên làm 1 nhiệm vụ duy nhất. Trong trường hợp này thì controller chỉ nên làm nhiệm vụ quản lý cho một loại đối tượng cụ thể như thành viên, sản phẩm...

MVC có tính năng Area, rất thích hợp để dùng trong trường hợp này.
    Bạn ơi có thể gợi về Area cho mình thêm dc ko ?