Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Làm thế nào để tự điền vào 1 form ở trang khác bằng asp rồi nhận lại kết quả

Mình đang muốn là
    Làm 1 trang aspx, có các textfield A, textfield B và 1 nút submit. Giống như site thứ 3 kia
    Khi nhấn nút submit bên trang aspx thì dữ liệu ở 2 text fied kia sẽ đc đẩy qua 2 field tương ứng bên site thứ 3. Site thứ 3 thực hiện và xử lý sau đó sẽ trả về aspx kết quả.

Ko biết mô tả vậy có hơi khó hiểu quá ko vì mình hiểu nôm na vậy, mong các bạn trợ giúp là dùng cái gì hay có demo mẫu nào cho mình học tập với

Cảm ơn nhìu

Trích dẫn Gửi bởi SITUVNX
    Mình đã có hướng làm rồi. Đồng thời dùng 1 đoạn javascript để hiện thông báo.
    Nếu như #2 thì vẫn còn mông lung quá, bạn có thể chi tiết hơn 1 chút giúp với
    Hoặc có cái code demo nào đó cũng dc ^^! Tại ko biết phải search thế nào nên ko ra [IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG]

#2 của mình là mình nói mình hiểu bạn đang làm gì chứ đó đau phải là cách giải quyết =))

Mình đã có hướng làm rồi. Đồng thời dùng 1 đoạn javascript để hiện thông báo.
    Tình hình là mình mò 19 trang các comment của bác mà thấy mỗi 1 cái về google... nhưng còn chung chung hơn topic này

Tí nữa mình là 1 cái cho bạn xem. Nhưng khổ nỗi là trang đó nó đang bảo trì. Chờ nó bảo trì chong thì mới kiểm tra được.

Bạn nào biết được chia sẻ đi, mình đợt trước làm cái này mà bó tay. Có cái trang 24sms bạn kia nói đến nó có capcha trước khi send thì bạn xử lý sao?

Tí nữa mình là 1 cái cho bạn xem. Nhưng khổ nỗi là trang đó nó đang bảo trì. Chờ nó bảo trì chong thì mới kiểm tra được.
    @@, số nhọ thế hjx hjx

Trích dẫn Gửi bởi thuyvk
    Bạn nào biết được chia sẻ đi, mình đợt trước làm cái này mà bó tay. Có cái trang 24sms bạn kia nói đến nó có capcha trước khi send thì bạn xử lý sao?
    có captcha đâu mà :v, chắc số bác xui rồi

Mình cũng gặp vấn đề này mà chưa xử lý được

Cái này làm dạng webservices rồi. Bạn có thể tìm hiểu webservies sẽ rõ nhé!

Có phải:
    Trang 1 có:
    - 1 TextField A.
    - 1 TextField B.
    - 1 Nút submit.
    Trang 2 của bên thứ 3 có:
    - 1 TextField A.
    - 1 TextField B.

Ban đầu nhập dữ liệu vào trang 1, sau đó nhấn Submit gửi sang trang 2. Trang 2 sẽ nhận và hiển thị lại các dữ liệu đã nhận ở trang 1 rồi xử lý và gửi trở lại trang 1?
    Nếu trang đó là của bên thứ 3 và họ không có hỗ trợ thì không thể làm vậy được. Nhưng nếu họ có các API hỗ trợ xử lý và trả về thì được.
    Bạn có thể cho mình biết trang đó là trang nào, có thể mình giúp được.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối