Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Đếm số lượng thuộc tính con của thuộc tính cha đổ ra view trong asp.net mvc như thế nào?

Mình đã thử dùng webforms dùng để đếm số lượng thuộc tính con không có vấn đề gì, nhưng sang mvc là cả một vấn đề vì mình chưa quen được với môi trường đã dùng các cách để truy vấn ra số lượng thuộc tính con của mỗi thuộc tính cha nhưng kết quả không được như ý muốn (dữ liệu căn bản đã được đổ ra ngoài view), mọi người có thể giúp giải quyết đề truy vấn lấy số lượng của thuộc tính con được không vậy

Trích dẫn Gửi bởi toanzoom
    Mình đã thử dùng webforms dùng để đếm số lượng thuộc tính con không có vấn đề gì, nhưng sang mvc là cả một vấn đề vì mình chưa quen được với môi trường đã dùng các cách để truy vấn ra số lượng thuộc tính con của mỗi thuộc tính cha nhưng kết quả không được như ý muốn (dữ liệu căn bản đã được đổ ra ngoài view), mọi người có thể giúp giải quyết đề truy vấn lấy số lượng của thuộc tính con được không vậy
    Cũng không đến nổi như bạn nói là cả 1 vấn đề đâu. Sao bạn không nghỉ tới việc dùng View hay StoreProcedure trong SQLServer để cho bạn kết quả danh sách của bảng danh mục cha và 1 column số lượng của danh mục con. Hoặc là tạo 1 Property Class gồm các Property của danh mục cha và 1 Property số lượng danh mục con sau đó xử lý trải dữ liệu vào new List<Custom_Danh_Muc_Cha>().

P/S: WebForm và MVC chỉ khác nhau về cách thể hiện(Views) và điểu khiển(Controler), còn đối tượng dữ liệu(Models) thì hoàn toàn giống nhau và chỉ cần bạn vận dụng nó 1 cách linh hoạt.[IMG]images/smilies/lick.gif[/IMG]

Đang ở
    24 Rạch Bùng Binh , P10,Q3 , HCM
    Nói thật không hiểu câu hỏi của bạn. Muốn tìm số danh mục con của danh mục cha.?. Cột Tên nhóm thuộc tính quá khó hiểu cho người dùng...Nếu muốn lấy danh sách con của danh mục nào đó thì lấy ra luôn rồi hiển thị dưới dạng tag. Nhìn thế ai biết nhỉ ?