Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Bạn tự nghiên cứu rồi chia sẻ cho mọi người nhé! [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Gợi ý: Bạn tìm hiểu OpenSSL nhé!

Admin mà spam kỳ vậy. Mình ghi rõ đó là một câu hỏi, thế mà bạn bảo tự nghiên cứu rồi chia sẻ. Nếu bạn không biết, đừng reply. Admin không nhất định phải am hiểu tất cả mọi thứ.
    Thân!

Xin lỗi nếu mình đã làm cho bạn hiểu lầm nhưng bạn cần xem gợi ý của mình trước đã. Vấn đề khác thì chắc chắn bạn cần tự nghiên cứu chứ không có ai với vài dòng chữ ở đây có thể giúp bạn.

Thứ nhất: Mình chấp nhận lời xin lỗi của bạn.

Thứ hai: Question và Article là khác nhau. Một câu hỏi (có thể là duplicate) được đưa ra là đúc kết của một chuỗi quá trình tìm hiểu mà tạm thời chưa có kết quả thỏa đáng, và từ "chia sẻ" không thích hợp cho một câu hỏi.
    Không cần thiết cho việc "quảng bá - giới thiệu" cho cộng đồng việc mình đang chưa thật sự nắm rõ.

Thân!

Trích dẫn Gửi bởi villbe
    Mình muốn hỏi về các bước để tiếp cận và viết SSL chứng thực cho domain. Một ý nhỏ nữa là: Nếu tự viết SSL thì nó có hết hạn không? [IMG]images/smilies/1.gif[/IMG]
    Cảm ơn!
    Đừng làm những gì người ta đã làm rồi. Viết SSL không phải là đơn giãn, phải biết Cryptography. Nói chung là sử dụng những gì người ta đã làm và đã test rồi.

Trích dẫn Gửi bởi villbe
    Mình biết rõ tự viết SSL là chuyện không đơn giản. Thế nên mình có nói là cần được hướng dẫn về cách tiếp cận, sau đó mới viết SSL.
    Giống như thiết kế website vậy. Ở Việt Nam đâu thiếu nơi thiết kế sẵn website, bạn chỉ cần đến nói yêu cầu và trả tiền là sẽ có ngay.
    Nhưng học lập trình ra không phải là để giao dịch mua website theo kiểu đó.

Một ý nữa, mình cũng biết là SSL liên quan đến vấn đề uy tín. Nhưng nếu mình muốn "tự sướng", tự chứng thực luôn thì sao? [IMG]images/smilies/cool.png[/IMG]
    Mình thật là bó tay

Trích dẫn Gửi bởi VNFox
    Đừng làm những gì người ta đã làm rồi. Viết SSL không phải là đơn giãn, phải biết Cryptography. Nói chung là sử dụng những gì người ta đã làm và đã test rồi.
    Mình biết rõ tự viết SSL là chuyện không đơn giản. Thế nên mình có nói là cần được hướng dẫn về cách tiếp cận, sau đó mới viết SSL.
    Giống như thiết kế website vậy. Ở Việt Nam đâu thiếu nơi thiết kế sẵn website, bạn chỉ cần đến nói yêu cầu và trả tiền là sẽ có ngay.
    Nhưng học lập trình ra không phải là để giao dịch mua website theo kiểu đó.

Một ý nữa, mình cũng biết là SSL liên quan đến vấn đề uy tín. Nhưng nếu mình muốn "tự sướng", tự chứng thực luôn thì sao? [IMG]images/smilies/cool.png[/IMG]

Ý bạn có phải là cái này:

Mã:
    For IIS7http://technet.microsoft.com/en-us/library/cc753127(v=ws.10).aspx For IIS6https://community.aspnix.com/windows-manuals-tutorials-how-tos/2669-how-create-self-signed-ssl-certificate-ii6-windows-server-2003-a.html
    Nếu đúng thì IIS hỗ trợ sẵn cho bạn rồi!

Đang ở
    89 Tam Trinh - Hoàng Mai - Hà Nội
    À, cảm ơn bạn đã search hộ. Nó gần đúng như vậy.
    2 nguyên văn trên trang đã đưa:

1. This procedure generates a self-signed certificate that does not originate from a generally trusted source; therefore, you should not use this certificate to help secure data transfers between Internet clients and your server.

2. Self-signed certificates may cause your Web browser to issue phishing warnings.

-> Thế nên tự chứng thực kiểu này chỉ là "chứng thực cho vui" thế thôi.

Cái mình muốn nó có vài dòng kiểu như vầy:
    The connection to this website is secure

Vậy đó.
    Thân!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối