Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 4 của 4

sự kiện SelectedIndexChanged và SelectedIndexChanging trong Gridview

Hiện tị e sử dụng 2 event này nhưng để trong cái grid vỉew mà dữ liệu tạo bằng phần giao diện luôn (ý e là mình k cần code tay) thì nó hoạt động được lấy ra giữ liệu của từng dòng được

Nhưng k hiểu sao nếu e tự truy vấn để lấy dât cho cái gridview thì lại không lấy dữ liệu của các cell được mặc dù giá trị selectindex vẫn xuất ra đủ số dòng của cái grid view đó

Mong được giúp ạ tại em cũng đang cần gấp [IMG]images/smilies/21.gif[/IMG][IMG]images/smilies/21.gif[/IMG]

đã tìm được cách nên up lên lỡ mai mốt có bạn nào bị giống thì sử dụng [IMG]images/smilies/2.gif[/IMG]
    các bạn tìm hiểu phần gridview rowcommand :v cách giải quyết nếu là vấn đề giống như mình

SelectedIndexChanged và SelectedIndexChanging

Khác biệt là:
    SelectedIndexChanging - đang trong khi thay đổi (chưa thay đổi mình có thể cancel nó)
    SelectedIndexChanged - đã thay đổi rồi

Trích dẫn Gửi bởi VNFox
    SelectedIndexChanged và SelectedIndexChanging

Khác biệt là:
    SelectedIndexChanging - đang trong khi thay đổi (chưa thay đổi mình có thể cancel nó)
    SelectedIndexChanged - đã thay đổi rồi
    k phải mính k hiểu nó là gì vấn đề là khi mình custom cái datasource theo ý mình thì 2 cái này nó k thể sử dụng được :v nó nhận đc row index nhưng k lấy đc thông tin trong cái row đó ra:v nhưng nếu dùng sqldatasource bt thì lại lấy đc :v k biết bạn hiểu ý mình k?