Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 34

Trích dẫn Gửi bởi thuan
    Mấy anh cho em hỏi có cách nào tạo cơ sở dữ liệu rồi đưa vào menu không
    Cám ơn nhiều
    Bạn có thể dùng Repeater control để làm menu động,bạn kéo 1 cái Repeater vào ,kéo 1 cái SqlDatasource vào,chỉnh lại câu lệnh select trong SqlDatasource ,chỉnh lại tên field dùng để hiển thị trên menu rồi add cái SqlDatasource vào cái Repeater sau đó có thể design cái menu.

Trích dẫn Gửi bởi thuan
    Mấy anh cho em hỏi có cách nào tạo cơ sở dữ liệu rồi đưa vào menu không
    Cám ơn nhiều
    Bạn có thể dùng Repeater control để làm menu động,bạn kéo 1 cái Repeater vào ,kéo 1 cái SqlDatasource vào,chỉnh lại câu lệnh select trong SqlDatasource ,chỉnh lại tên field dùng để hiển thị trên menu rồi add cái SqlDatasource vào cái Repeater sau đó có thể design cái menu theo ý bạn.

Mình làm như bạn nói rồi mà không lên gì hết.Bạn chỉ rõ hơn cho mình được không.Làm ơn nha bạn .cám ơn bạn nhiều

Đây là menu sử dụng jquery
    Cái này là phần xương thôi .bạn css thêm cho thêm phần sinh động nhé [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]
    Menu dưới này là mình đã kết hợp thêm 1 chút css.nếu muốn làm giống mình thì mình sẽ chỉ cho bạn

cám ơn bạn nhiều lắm.Mình muốn hiển thị menu nằm ngang khi click chuột vào thì nó hiện ra menu con như vậy phải làm sao

Trích dẫn Gửi bởi thuan
    cám ơn bạn nhiều lắm.Mình muốn hiển thị menu nằm ngang khi click chuột vào thì nó hiện ra menu con như vậy phải làm sao
    Thế thì là cái này rùi
    http://hmweb.com.vn/hmweb_menu/
    Nếu muốn làm cho nó load từ data thì bạn xem code của phần bài viết trên. nó cũng tương tự thui
    Chúc bạn thành công !

Trích dẫn Gửi bởi quocvanict
    Thế thì là cái này rùi
    http://hmweb.com.vn/hmweb_menu/
    Nếu muốn làm cho nó load từ data thì bạn xem code của phần bài viết trên. nó cũng tương tự thui
    Chúc bạn thành công !
    MÌnh muốn load từ dât .Cái bạn gửi mình cũng hay lắm nhưng chỉ là web tĩnh .Mình làm được cái repeater của bạn chỉ nhưng cái làm menu con không được.Bạn chỉ dùm mình được ko

Trích dẫn Gửi bởi thuan
    MÌnh muốn load từ dât .Cái bạn gửi mình cũng hay lắm nhưng chỉ là web tĩnh .Mình làm được cái repeater của bạn chỉ nhưng cái làm menu con không được.Bạn chỉ dùm mình được ko
    Bjh có việc mình bận rùi .Hẹn bạn tối nay nhé .mình sẽ HD cho bạn [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi quocvanict
    Bjh có việc mình bận rùi .Hẹn bạn tối nay nhé .mình sẽ HD cho bạn [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]
    Cám ơn bạn nhiều lắm

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối