Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Lỗi "Incorrect syntax near "Times"

Chào mọi người, thật ra mình bí quá nên post bài nhờ sự hỗ trợ của mọi người. Mình đang làm 1 web form nhập tin tức, khi chạy nó báo lỗi
    "Incorrect syntax near "Times" mình tham khảo rất nhiều nhưng kq k khả quan.

string strcon = "Data Source=.\\SQLEXPRESS;Initial Catalog=Tin_Tuc;Integrated Security=True";
    SqlConnection con = new SqlConnection(strcon);
    con.Open();
    string sql = "INSERT INTO [BANTIN] ([MaBanTin], [TieuDe], [NoiDungTomTat], [NoiDung], [NgayDangTin], [HinhAnh], [ChuThichHinh], [MaLinhVuc]) VALUES ('";
    sql += txtMaBanTin.Text + "',N'" + txtTieuDe.Text + "',N'" + txtNoiDungTomTat.Text + "',N'" + txtNoiDung.Text + "','";
    sql += string.Format("{0:dd/MM/yyyy}", calNgayDangTin.SelectedDate) + "',N'~\\Upload\\" + fileHinhAnh.FileName + "',N'" + txtChuThichHinh.Text + "','" + cboLinhVuc.SelectedValue + "')";
    SqlCommand cmd = new SqlCommand(sql, con);
    cmd.ExecuteNonQuery();// NGAY DÒNG NÀY BÁO LỖI->"Incorrect syntax near "Times"
    con.Close();

Mình mong mọi người giúp đỡ mình, chỉ rõ chổ sai để mình rút kinh nghiệm, vì mình đang tự học môn này. Cám ơn mọi người rất nhiều.

Bạn debug, lấy câu câu lệnh được tạo ra trong biến sql, sau đó kiểm tra trên sql server thử, có thể câu lệnh này sai

Đang ở
    Số 60 Thái Hà, Đống Đa, Hà Nội
    SQL là Tháng / Ngày / Năm ... chứ không phải ngày tháng năm

Điền vào năm tháng ngày hay tháng ngày năm điều đưoo*.c ... mà ngày tháng năm sẽ bị error

*Bạn debug thế này thử xem:
    1. Câu lệnh
    40px
    Mã:
    System.Windows.Forms.MessageBox.Show(sql);
    SqlCommand cmd = new SqlCommand(sql, con);
    40px
    Mã:
    Của mình:
    INSERT INTO [Progress] ([UpdateDate]) VALUES ('16/10/2014') // Chú ý cách ghi ngày nhé

Của bạn có thể ra vầy
    INSERT INTO [Progress] ([UpdateDate]) VALUES (16/10/2014)
    2. Định dạng ngày
    Trích dẫn Gửi bởi VNFox
    SQL là Tháng / Ngày / Năm ... chứ không phải ngày tháng năm
    40px