Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 8 của 8

đăng nhập mới thấy link trong ASP.NET, xử lý thế nào?

hyperlink.visible = fasle // ẩn control , = true là hiện

Trích dẫn Gửi bởi chuuuduuu
    hyperlink.visible = fasle // ẩn control , = true là hiện
    Hihi mình cũng đang làm cái này nhưng vẫn chưa có cách hay. Nếu làm như bạn này thì chết mết. Trong một bài viết có biết bao nhiêu link. Như vào một số diễn đàn ý, có phần link họ bắt đăng ký thì mới nhìn thấy link. Bài viết do Menber viết các link ý cũng được mã hoá kiểu ý mà.

Cái chức năng mà bạn nói đến là chức năng phân quyền trong hệ thống,1 website có nhiều chức năng mỗi chức năng tương ứng với mỗi User khác nhau (vd như Cviet : các member thì chỉ có quyền xem sửa bài viết của mình,Còn các Mod,Admin thì có thêm quyền sửa xóa...đại loại thế [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG])
    cách làm :
    1.Ẩn/Hiện Control với các User khác nhau
    2.Thiết kế trang webs riêng biệt với từng User

mình nghĩ ko cần đâu, trong trang asp.net các link dẫn mà bạn muốn ẩn khi chưa đăng nhập và đăng nhập thì mới xuất hiện
    thì bạn bỏ tất cả vào trong thẻ div, thêm thuộc tính runat="server" rồi id="abc". Lúc trang đc load lên mà chưa đăng nhập bạn cho abc.Visible=false; else = true là ok à. Còn ko làm đc nói mình ,mình demo cho[IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG].
    À còn cái nữa nếu bạn muốn tạo thẻ div mà = code behind thì bạn dùng HtmlGenericControl.

ý mình là khi admin viết bài hay user viết mà có link là nó tự động hiện dòng thông báo đăng nhập mới thấy dc link đó ngay vị trí đó luôn giống như mấy diễn đàn VBB vậy đó, chứ còn visible thì người ta ko thấy tại vị trí đó có link luôn rồi

visible bên code behind là mất luôn đấy pa. chứ ko có ẩn đi theo kiểu css display:none đâu. nó ko hiện ra bên source luôn đấy bạn

1. Trong trang hiển thị link cần dấu (khi không đăng nhập) bạn phải kiểm tra được phiên đăng nhập của user: Có thể dụng session["username"]
    2.
    Trường hợp 1
    if(session["username"]!=null)
    {
    Response.Write("<a href="#link">Hiển thị link</a>");
    }else{
    Response.Write("Vui lòng đăng nhập");
    }
    Trường hợp 2:
    Người link do người dùng nhập vào.
    Bạn phải duyệt tất cả nội dung của họ nhập vào, rồi phải phân biệt đâu là là liên kết cần dấu rồi cũng kiểm tra đăng nhập, nếu chưa đăng nhập thì thay vào đó đoạn code Response.Write("Vui lòng đăng nhập");
    Trân trọng