Xin thưa là vấn đề của em đã tìm khắp các diễn đàn rồi nhưng chưa có bài viết nói về vấn đề này(nếu đã có xin hãy chia sẻ bài viết đó và admin đóng bài viết này [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG] )
Trước tiên mô tả bài toán: em có 1 bảng dữ liệu, em dùng select lấy 2 cột từ bảng đó (mã_ctv, thù lao trong tháng) và show lên gripview trên web. Em muốn từ dữ liệu cột thù lao trong tháng mình tính toán (ví dụ như nếu số tiền lớn hơn 1 triệu thì ở cột thù lao cố định là 1,5 triệu, ngược lại bằng chính số tiền thù lao trong tháng, ...) mấy cột kia cũng vậy...Nhờ mọi người giúp, em chỉ cần hướng như thế nào...không cần code , nếu có code nào gần giống để em tham khảo thì em cảm ơn anh chị trước! Thân!
đây là hình ảnh( có kèm theo file excell mô tả vấn đề và yêu cầu):

đây là hình ảnh show lên web nhưng nó còn bị lỗi:

đây là hình code viết (hiện tại đang nghiên cứu vấn đề này nên không viết nhiều code ):

còn đây là web site, và file excell mô tả vấn đề:
WebSite1.rarnho_cac_chu.rar
đây là lần đầu tiên viết nhờ anh chị trên diễn đàn nên có gì sai xót mong anh chị, admin bỏ qua cho.
Xin cám ơn mọi người trước.

- - - Nội dung đã được cập nhật ngày 02-06-2016 lúc 08:51 PM - - -

file WebSite1.rar đây là file về nhà viết lại, còn ở cty là client kết nối với server của công ty: công ty dùng oracle , ngôn ngữ vb.net viết asp

View more random threads: