Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Xin nhờ các anh,c ác chị chỉ hướng giùm em...em mới học asp.net có 1 tuần

Xin thưa là vấn đề của em đã tìm khắp các diễn đàn rồi nhưng chưa có bài viết nói về vấn đề này(nếu đã có xin hãy chia sẻ bài viết đó và admin đóng bài viết này [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG] )
    Trước tiên mô tả bài toán: em có 1 bảng dữ liệu, em dùng select lấy 2 cột từ bảng đó (mã_ctv, thù lao trong tháng) và show lên gripview trên web. Em muốn từ dữ liệu cột thù lao trong tháng mình tính toán (ví dụ như nếu số tiền lớn hơn 1 triệu thì ở cột thù lao cố định là 1,5 triệu, ngược lại bằng chính số tiền thù lao trong tháng, ...) mấy cột kia cũng vậy...Nhờ mọi người giúp, em chỉ cần hướng như thế nào...không cần code , nếu có code nào gần giống để em tham khảo thì em cảm ơn anh chị trước! Thân!
    đây là hình ảnh( có kèm theo file excell mô tả vấn đề và yêu cầu):

đây là hình ảnh show lên web nhưng nó còn bị lỗi:

đây là hình code viết (hiện tại đang nghiên cứu vấn đề này nên không viết nhiều code ):

còn đây là web site, và file excell mô tả vấn đề:
    WebSite1.rarnho_cac_chu.rar
    đây là lần đầu tiên viết nhờ anh chị trên diễn đàn nên có gì sai xót mong anh chị, admin bỏ qua cho.
    Xin cám ơn mọi người trước.

- - - Nội dung đã được cập nhật ngày 02-06-2016 lúc 08:51 PM - - -

file WebSite1.rar đây là file về nhà viết lại, còn ở cty là client kết nối với server của công ty: công ty dùng oracle , ngôn ngữ vb.net viết asp

Bạn up nốt cái db lên đi

Trích dẫn Gửi bởi quang_vinh
    Xin thưa là vấn đề của em đã tìm khắp các diễn đàn rồi nhưng chưa có bài viết nói về vấn đề này(nếu đã có xin hãy chia sẻ bài viết đó và admin đóng bài viết này [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG] )
    Trước tiên mô tả bài toán: em có 1 bảng dữ liệu, em dùng select lấy 2 cột từ bảng đó (mã_ctv, thù lao trong tháng) và show lên gripview trên web. Em muốn từ dữ liệu cột thù lao trong tháng mình tính toán (ví dụ như nếu số tiền lớn hơn 1 triệu thì ở cột thù lao cố định là 1,5 triệu, ngược lại bằng chính số tiền thù lao trong tháng, ...) mấy cột kia cũng vậy...Nhờ mọi người giúp, em chỉ cần hướng như thế nào...không cần code , nếu có code nào gần giống để em tham khảo thì em cảm ơn anh chị trước! Thân!
    đây là hình ảnh( có kèm theo file excell mô tả vấn đề và yêu cầu):

đây là hình ảnh show lên web nhưng nó còn bị lỗi:

đây là hình code viết (hiện tại đang nghiên cứu vấn đề này nên không viết nhiều code ):

còn đây là web site, và file excell mô tả vấn đề:
    WebSite1.rarnho_cac_chu.rar
    đây là lần đầu tiên viết nhờ anh chị trên diễn đàn nên có gì sai xót mong anh chị, admin bỏ qua cho.
    Xin cám ơn mọi người trước.

- - - Nội dung đã được cập nhật ngày 02-06-2016 lúc 08:51 PM - - -

file WebSite1.rar đây là file về nhà viết lại, còn ở cty là client kết nối với server của công ty: công ty dùng oracle , ngôn ngữ vb.net viết asp
    Thử không dùng gripview đi, dùng string rồi return string đó ra web giống như viết html nhưng nằm trong string VD: string o += "<div></div>"; . Để định dạng được phong phú hơn. Dữ liệu thì lấy xuống đưa vào dataview sau đó dùng vòng lặp chạy từng dòng dữ liệu, lấy cột dữ liệu cần điều kiện.
    VD:
    string o="";
    DataView dvNews = DatabaseQuery("SELECT TOP 5 * FROM Article");
    if (dvNews.Count > 0)
    {
    o += "" + (l != "" ? "News" : "Tin tức") + "";
    for (int i = 0; i < dvNews.Count; i++)
    {
    if (dvNews[i]["Cotthang"].ToString() != "")
    {
    o += "<p>";
    o += "</p>";
    }
    else
    {}
    }
    }
    Câu lệnh có khác vì mình đã tự động hóa câu lệnh. bạn cứ suy nghĩ theo đó mà làm.Nếu thấy làm được thì làm nha.

cám ơn tinak4 đã trả lời, db của cơ quan mình nhiều lắm, ko có cách show ra ngoài đc, bạn thông cảm. Mình cũng đã làm được rồi [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

- - - Nội dung đã được cập nhật ngày 18-06-2016 lúc 01:41 PM - - -

Trích dẫn Gửi bởi misds
    Thử không dùng gripview đi, dùng string rồi return string đó ra web giống như viết html nhưng nằm trong string VD: string o += "<div></div>"; . Để định dạng được phong phú hơn. Dữ liệu thì lấy xuống đưa vào dataview sau đó dùng vòng lặp chạy từng dòng dữ liệu, lấy cột dữ liệu cần điều kiện.
    VD:
    string o="";
    DataView dvNews = DatabaseQuery("SELECT TOP 5 * FROM Article");
    if (dvNews.Count > 0)
    {
    o += "" + (l != "" ? "News" : "Tin tức") + "";
    for (int i = 0; i < dvNews.Count; i++)
    {
    if (dvNews[i]["Cotthang"].ToString() != "")
    {
    o += "<p>";
    o += "</p>";
    }
    else
    {}
    }
    }
    Câu lệnh có khác vì mình đã tự động hóa câu lệnh. bạn cứ suy nghĩ theo đó mà làm.Nếu thấy làm được thì làm nha.
    cám ơn misds đã trả lời. Mình đã làm được rồi [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

- - - Nội dung đã được cập nhật ngày 18-06-2016 lúc 03:09 PM - - -

Bài này dùng gripview bạn ạ, nhưng mình có hướng rồi, để sắp tới mình mình làm tới bước này rồi đăng lên cho ae tham khảo...còn hiện tại mình mình đang gặp rắc tối với checklisbox với dropdownlist. giải quyết xong mình sẽ làm tới bước này [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]
    Nếu ai giúp được mình , xin ghé qua trang này chỉ hướng cho mình tý, mình xin cám ơn rất nhiều.
    http://diendan.congdongcviet.com/threads/t369234::xin-nho-ae-chi-huong-dum-checkboxlist-dropdownlist.cpp

...http://diendan.congdongcviet.com/threads/t369234::xin-nho-ae-chi-huong-dum-checkboxlist-dropdownlist.cpp