Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 4 của 4
    Đang ở
    Số 60 Thái Hà, Đống Đa, Hà Nội

[CrystalReport] Lỗi "The maximum report processing jobs limit configured by your system administrator has been reached"

Hi mọi người ,

Hiện tại mình đang có project ASP.net thầy giao làm crystal report và đưa lên host IIS ở máy.

Khi mình build project ở VS chạy xem báo cáo cả trăm lần cũng không có vấn đề gì . Nhưng khi mình đưa lên IIS thì mình chỉ xem được tầm 15 - 20 lần báo cáo , rồi sau đó xuất hiện lỗi "The maximum report processing jobs limit configured by your system administrator has been reached" , không thể xem được nữa .

Mình tham khảo trên mạng là do không giải phóng bộ nhớ báo cáo trước và IIS chỉ cho lưu báo cáo có giới hạn , đại khái là thế theo mình hiểu , để khắc phục điều này mình đã thêm

crystalReport.Close();
    crystalReport.Dispose();
    GC.Collect();

trong phần Unload của CrystalReport và Page_Unload , nhưng vẫn không giải quyết được vấn đề .

Mong mọi người giúp đỡ. Tks

https://stackoverflow.com/questions/9579914/

Cám ơn bạn prog10

Link bạn gửi mình đã từng tham khảo : Link đó chỉ ra 2 hướng xữ lý là chỉnh regedit và temp thì cái này khi đưa lên host không chỉnh được nữa chỉ chỉnh khi chạy local máy mình .

Còn cái khả quan là xữ lý trong code , mà mò mẫm code theo đó hay tương tự vẫn chưa được , chỉ cần thao tác xem báo cáo liên tục tầm 30p là bị báo lỗi này . Tại project của mình chủ yếu toàn là báo cáo bằng crystal report.

- - - Nội dung đã được cập nhật ngày 28-06-2016 lúc 11:23 PM - - -

Mà vui nhất là mỗi lần bị lỗi chỉ cần vào đánh đại 1 ký tự vào file config rồi xóa đi rồi lưu lại để thay đổi last save của file để web nó cập nhập lại file config là hết lỗi và típ tục xem báo liên tục 30p nữa rồi lại bị lại và cứ thế 1 vòng lặp luẫn quẫn ~~! khó hiểu

- - - Nội dung đã được cập nhật ngày 28-06-2016 lúc 11:48 PM - - -

Theo mình tìm hiểu thì mặc định chạy crystal report trên asp.net là 75 lần dù có F5 hay tắt trình duyệt vì nó lưu zì trên con server , khi update file config thì nó dạng như load khởi tạo lại cái web nên con số đó vô tình cũng khởi tạo lại ... không biết mình hiểu thế có đúng ko , nếu đúng thiệt thì giải pháp thế nào nhĩ

1 - Chạy trên / trong Vs chạy (gián tiếp) xem báo cáo cả trăm lần cũng không có vấn đề gì
    2 - host IIS ở máy (trực tiếp) chỉ xem được tầm 15 - 20 lần báo cáo

Bạn có thể nói cách cấu hình IIS được không ?