Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Xin mọi người giúp đỡ về vấn đề load nội dung ASP.NET

Chào tất cả mọi người,
    Mình có vấn đề này, mong mọi người giải đáp và giúp đỡ
    Project của mình, đã tạo 1 site.master, trong đó có navigation bên trái, có sử dụng javascript để tạo menu dạng outlook. Bên phải là nội dung <div khi nhấn vào link trên menu trương ứng.
    Câu hỏi của mình là: Mình muốn mỗi lần nhấn vào link trên menu, nội dung được hiển thị ra tương ứng với chức năng đã chọn, tuy nhiên, khi đó nó sẽ load lại trang, đồng nghĩa với việc menu đang được chọn không được actived nữa, mà lại trở về nguyên thủy ban đầu (tức là tab đầu tiên được chọn).
    Mình đã giải quyết bằng cách sử dụng ajax để không load lại trang (nhằm mục đích giữ nguyên menu đang được actived), chỉ load nội dung, nhưng khổ nỗi, trong trường hợp này, nội dung lại phải là một page riêng, có đầy đủ cấu trúc <html><body>..</body></hmtl>, trong khi mình chỉ muốn nó là một user control.

Mình cũng đã nghĩ đến việc sử dụng UpdatePanel, nhưng vẫn chưa giải quyết được tình hình, vì bản thân bên trong content còn nhiều link khác như Thêm, Sửa, Xóa ... thì không biết xử lý thế nào. Rất mong mọi người giúp đỡ.

Trích dẫn Gửi bởi tuanabba148
    Chào tất cả mọi người,
    Mình có vấn đề này, mong mọi người giải đáp và giúp đỡ
    Project của mình, đã tạo 1 site.master, trong đó có navigation bên trái, có sử dụng javascript để tạo menu dạng outlook. Bên phải là nội dung <div class="content"></div> khi nhấn vào link trên menu trương ứng.
    Câu hỏi của mình là: Mình muốn mỗi lần nhấn vào link trên menu, nội dung được hiển thị ra tương ứng với chức năng đã chọn, tuy nhiên, khi đó nó sẽ load lại trang, đồng nghĩa với việc menu đang được chọn không được actived nữa, mà lại trở về nguyên thủy ban đầu (tức là tab đầu tiên được chọn).
    Mình đã giải quyết bằng cách sử dụng ajax để không load lại trang (nhằm mục đích giữ nguyên menu đang được actived), chỉ load nội dung, nhưng khổ nỗi, trong trường hợp này, nội dung lại phải là một page riêng, có đầy đủ cấu trúc <html><body>..</body></hmtl>, trong khi mình chỉ muốn nó là một user control.

Mình cũng đã nghĩ đến việc sử dụng UpdatePanel, nhưng vẫn chưa giải quyết được tình hình, vì bản thân bên trong content còn nhiều link khác như Thêm, Sửa, Xóa ... thì không biết xử lý thế nào. Rất mong mọi người giúp đỡ.
    Nếu vậy thì lưu cookie đi, định nghĩa chi mỗi thẻ khác nhau nếu bấm thẻ nào lưu cookie lại nhớ khi load trang thi lấy cookie ra để so sánh cái nào được active

@misds: Cảm ơn mids, mình cũng đã nghĩ đến vấn đề này. Có lẽ phải sử dụng cookie để lưu lại.

mấy cái này sao bạn không sử dụng ajax để load ra các phần mình mong muốn cho nhanh hơn nhỉ...