Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 7 của 7

làm sao xóa formload mà debug ko bị lỗi?

trong khi lập trình trong windows form, mình click vào form, nó sẽ hiện ra form load, nhưng mình ko muốn dùng form load,ngoài cách undo, nếu xóa bằng tay bằng khi debug sẽ báo lỗi, vậy thì có cách nào xóa nó triệt để ko?, cách xóa đó có thể áp dụng cho tất cả các nút hay tab ko ?

Giả sử Form của bạn tên là Form1, bạn vào Solution Explorer, tìm file Form1.cs, nhấn vào dấu tam giác cho nó đổ ra, chọn Form1.Designer.cs. Sau đó bạn tìm và xóa dòng :

Mã:
    this.Load += new System.EventHandler(this.Form1_Load);

Trích dẫn Gửi bởi meoconlongvang
    Giả sử Form của bạn tên là Form1, bạn vào Solution Explorer, tìm file Form1.cs, nhấn vào dấu tam giác cho nó đổ ra, chọn Form1.Designer.cs. Sau đó bạn tìm và xóa dòng :

Mã:
    this.Load += new System.EventHandler(this.Form1_Load);
    Mình thấy cách này hơi dài thì phải, mình có cách này bạn tham khảo thử. Cách này có thể áp dụng cho Form, button,Textbox... nói chung tất cả các Control.

Giả sử với Form nhé sau khi bạn có sự kiện Form Load rồi bạn chọn Form đó (ở chế độ Design nhé) sau đó bạn kích vào nút Events (hình tia sét màu vàng đó) trong tab Properties đó , nó sẽ liệt kê hết các Events của Form bạn lần đến Events Load và xóa tên của Events bên cột bên kia đi, VS sẽ tự động xóa code của events đó đi mà không bị lỗi .

Trích dẫn Gửi bởi tlhmhung
    Mình thấy cách này hơi dài thì phải, mình có cách này bạn tham khảo thử. Cách này có thể áp dụng cho Form, button,Textbox... nói chung tất cả các Control.

Giả sử với Form nhé sau khi bạn có sự kiện Form Load rồi bạn chọn Form đó (ở chế độ Design nhé) sau đó bạn kích vào nút Events (hình tia sét màu vàng đó) trong tab Properties đó , nó sẽ liệt kê hết các Events của Form bạn lần đến Events Load và xóa tên của Events bên cột bên kia đi, VS sẽ tự động xóa code của events đó đi mà không bị lỗi .
    Bạn thử xóa cái phương thức load đi xem vào trong chổ Sấm sét thấy có để Reset không bạn?
    với cách của mèo thì sẽ giúp bạn hiểu rõ hơn vấn đề, không nên lạm dụng quá vào control [IMG]images/smilies/wink.png[/IMG].

Trích dẫn Gửi bởi zkday2686
    Bạn thử xóa cái phương thức load đi xem vào trong chổ Sấm sét thấy có để Reset không bạn?
    với cách của mèo thì sẽ giúp bạn hiểu rõ hơn vấn đề, không nên lạm dụng quá vào control [IMG]images/smilies/wink.png[/IMG].
    Không hiểu ý bạn, nhưng mình nghĩ cách đó là nhanh đó [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Đang ở
    Hà Nội
    Khi chạy debug nó sẽ báo lỗi. Bạn click đúp vào dòng thông báo nó sẽ đưa bạn đến cái dòng các bạn ở trên vừa nói.
    Xóa dòng đấy đi là xong. Nguyên nhân là cái event nó gọi ra phương thức Form1_Load, nhưng bạn đã xóa phương thức đó đi rồi nên khi gọi bị lỗi.

thanks các bạn, mình thấy các cách trên cách nào cũng đc...riêng kinh nghiệm của mình với cái button, mình thấy là xóa button đi là nó hết lỗi....cứ click bậy sợ nó báo lỗi, bi giờ thì hết sợ rồi... hi..