Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Lổi Debug trong VS 2008

Mình đang sử dụng VS 2008 để học về C# . Viết vài chương trình đơn giản thử . Khi built nó thì ko có lổi nào , nhưng khi debug thì nó lại xuất hiện lổi là

Còn cái phần code của mình thì ko có gì cả . Chỉ thêm cái Console.Read(); vào chương trình mặc định của nó thôi . Nói chung code thì không có vấn đề .
    Mình đang sài Win XP server pack 2 . Mới cài xong thì mình cài VS 2008 nên khả năng virus là rất thấp . Các pro nào bít lổi này mong được hướng dẩn khắc phục .
    Và khi mình cài VS 2008 nó còn xuất hiện thêm cái lổi là tự động debug các file exe của hệ thống . Và không cho chạy các file đó kể cả task manager , explore ... .

Mong chỉ dùm cách khắc phục . Thanks trước .

đưa project lên đây check luôn cho.

cái thứ 2 là do chưa kích hoạt JIT mà lại muốn run Debug JIT nên sinh ra exception. Theo cái thông báo của nó sửa lại:
    vào menu Tools->OPtions -> Debugging -> Just-In-Time chọn Enable.
    Restart lại VS là xong.

using System;
    using System.Collections.Generic;
    using System.Linq;
    using System.Text;

namespace calculator
    {
    class Program
    {
    static void Main(string[] args)
    {
    Console.Read();
    }
    }
    }
    Phần code của mình chỉ có như thế thôi . Nhưng khi debug thì nó phát sinh lổi .

Mã:
    using System;using System.Collections.Generic;using System.Linq;using System.Text; namespace calculator{class Program{static void Main(string[] args){Console.Read();}}}
    không có lỗi gì cả.

nếu bỏ dòng code using System.Linq; thì có thể chạy bình thường
    Mã:
    using System.Linq
    cái này chỉ cái default thôi có cũng đc ko cũng ko sao

nếu bỏ dòng code using System.Linq; thì có thể chạy bình thường, bạn kiểm tra lại thử xem, nếu ko thì cài chương trình lại...chắc sẽ hết [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi toanmom
    Mã:
    using System;using System.Collections.Generic;using System.Linq;using System.Text; namespace calculator{class Program{static void Main(string[] args){Console.Read();}}}
    không có lỗi gì cả.

Mã:
    using System.Linq
    cái này chỉ cái default thôi có cũng đc ko cũng ko sao
    Bạn thử coi lại Properties (mục Compiling -> comboBox Tảrget Framework coi nó theo 2.0 hay 3.0) của project bạn một lần nữa nhé (vì VS2008 mặc định nó quất thằng .NET 3.0 mà System.Linq nó thuộc .NET 3.0, còn bạn nói nếu bỏ System.Linq sẽ hết lỗi là có lẽ do bạn dùng VS2005 chỉ chạy .NET 2.0 để test nên chưa chính xác [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG] )

Bạn coi lại giữa phần Reference và using của bạn có phù hợp với nhau không (ví dụ nếu bạn dùng using System.Linq thì bạn phải Add Reference tương ứng cho nó)

Chúc bạn thành công. Cheer! [IMG]images/smilies/wave.gif[/IMG]