Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Component DevExpress

Component DevExpress

Cho mình hỏi khi thiết kế 1 trang ASPX mình sử dụng 1 số control từ 1 hãng thứ 3 khác ở đây mình dùng DevExpress !! khi muốn cài đặt lên một máy chủ khác thì cần làm dzì để nó có thể chạy!! Có cần phải cop các dll của cái này Dev ko !!

Sư huynh nào đã từng làm qua chỉ cho mình với cụ thể dzùm mình với nha!!! mình mới chuyển qua Webform!!

[IMG]images/smilies/alert.gif[/IMG] Không được post vào "hướng dẫn C#" để hỏi! Bạn đã post 49 bài rồi mà còn vi phạm! May mà đã có người trả lời rồi chứ ko là tui move vô thùng rác

Mình không hiểu "cài đặt lên một máy chủ khác" là sao.
    Nếu muốn sử dụng control của hãng thứ 3 (là file .dll) thì add Reference, và sau đó Using.

Cái này chắc là mang trang Web của mình triển khai ứng dụng web.

Khi bạn Add Reference và using nó thì khi mang đi triển khai bạn copy nó vào thư mục lúc trước bạn add là được [IMG]images/smilies/wink.png[/IMG].

Web thì không rõ nhưng chắc cũng giống App [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi zkday2686
    Cái này chắc là mang trang Web của mình triển khai ứng dụng web.

Khi bạn Add Reference và using nó thì khi mang đi triển khai bạn copy nó vào thư mục lúc trước bạn add là được [IMG]images/smilies/wink.png[/IMG].

Web thì không rõ nhưng chắc cũng giống App [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    hì hì!! đúng là ý mình hỏi rùi !!
    Vì cái bộ này khi mình dùng nó ko nằm dzô thư mục bin nên mình mới hỏi !! hì hì!
    Chắc kiểu này mình phải tự add bằng tay dzô cho nó đã (Phải lọc ra cái nào đã dùng thì mới add )!!
    (các file dll khác thì khi muốn dùng được nó phải add Reference cho nó rùi mơi được dùng ) kakakaka còn cái DX thì mình cài dzô là nó đã nằm trong toolbox của VS rùi

Đúng là khi sử dụng tool của hãng thứ 3 thì mỗi khi bạn cài lại VS hay mang sang máy khác thì bạn đều phải add refe lại hết.
    Thôi kệ chịu khó một tí mà chúng hữu ích cũng tốt [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

DevExpress mặc định nó là một add-in cho VS cho nên khi bạn làm một App thì nó sẽ tự động add reference cho bạn nhưng có một thuộc tính của các Assembly mà nó sẽ không bật lên cho bạn, đó là thuộc Local Copy...

Ví dụ: Bình thường bạn tạo một Project cho xuất ra Windows App khi build nó sẽ xuất một file *.exe vào Bin/Debug cho bạn.

Khi bạn tạo thêm một project khác chẳng hạn như Class Library và project Windows App bên trên sẽ Reference đến thằng này thì khi build cả Solution nó sẽ xuất cho bạn một file *.exe kèm theo một Assembly *.dll của prj Class Library. Lúc này bạn vào lại VS và click chuột mở thư mục Reference của thằng Windows App, sau đó click chuột lên thằng Assembly *.dll mà bạn Reference, nhìn xuống dialog properties sẽ thấy thuộc tính Local Copy của Assembly *.dll = true. Đó là lý do trong thư mục Bin/Debug của bạn nó có thêm thằng Assembly *.dll.

Khi bạn dùng DEx ví dụ bạn Reference DevExpress.Data.v8.2 để làm việc thì khi build nó sẽ không có file Reference DevExpress.Data.v8.2.dll trong thư mục Bin/Debug của bạn đâu, cho nên bạn set lại thuộc tính Local Copy của Assembly này trong thư mục Reference = true là khi build nó sẽ có cho bạn thôi. Cứ thế và cài đặt bình thường.

Cheer.

Theo tớ thấy vấn đề lớn nhất là tiền bản quyền [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Thật ra DevEx cũng có đến 40 controls FREE cho cả Winform lẫn Web [IMG]images/smilies/lick.gif[/IMG] (có điều cài đặt và sử dụng nó hơi bị phiền phức một tí [IMG]images/smilies/dont_know.gif[/IMG] . Nhớ có lần mình đi thực tập, mấy ông TM xài cr@ck DevEx để làm cho khách hàng mới ghê (Chắc khách hàng này là một công ty VN [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG] )