Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Parameter trong CrystalReport

Mình tạo 1 crystal report và đổ dữ liệu vào từ store procedure sau:
    Mã:
    CREATE PROC TEST
     @TUNGAY SMALLDATETIME , @DENNGAY SMALLDATETIME
    AS
     SELECT * FROM HOADON
     WHERE NGAYLAP BETWEEN @TUNGAY AND @DENNGAY
    Mình đã lấy dữ liệu cho hiển thị trên report nhưng mình muốn hiển thị @TUNGAY, @DENNGAY mà không biết làm thế nào. Bạn nào biết help mình nha.

Mình cũng đang thắc mắc vấn đề này,không biết có ai chỉ giáo giùm không.

Mọi người có thể làm như sau :

B1. Trên Crystal Report :
    - Click chuột phải vào Paramter Fields -> New -> Đặt tên cho tham số (ex: Tungay).
    (Muốn tạo bao nhiêu tham số thì lập lại các bước trên bấy nhiêu lần)
    - Sau đó trên node Parameter Fields sẽ xuất hiện các node con là các tham số vừa tạo. Kéo các tham số này vào vị trí mong muốn trong Report.

B2. Code : Truyền tham số cho Crystal Report (Ở đây coi như các bạn đã biết cách load report cũng như truyền login paramters cho report).

Mã:
    ParameterFields pfields = crystalReportViewer1.ParameterFieldInfo;             ParameterField pfFrom = pfields["Tungay"];            ParameterValues pvFrom = pfFrom.CurrentValues;            pvFrom.Clear();             ParameterDiscreteValue pdFrom = new ParameterDiscreteValue();            pdFrom.Value = DateTime.Today.AddDays(-1).ToShortDateString();            pvFrom.Add(pdFrom);             ParameterField pfTo = pfields["Denngay"];            ParameterValues pvTo = pfTo.CurrentValues;            pvTo.Clear();             ParameterDiscreteValue pdTo = new ParameterDiscreteValue();            pdTo.Value = DateTime.Today.ToShortDateString();            pvTo.Add(pdTo);             crystalReportViewer1.ParameterFieldInfo = pfields;